• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

help me ! . moi nguoi cho em hoi? la. . meo nha em moi dc 2 thang' ta.' cho n co' lam sao khong ak.

bedautay870

T.Viên Năng Động
tắm thì hoà nước ấm cho nó tắm bạn nhé vì mèo rất sợ nước nên đừng tắm nước lạnh ko nó sẽ ko cho bạn tăm lần nưax đâu

SweetJuly

YTC Developer
Bạn tắm nước ấm. Lúc tắm thì lấy tay vốc từng ít nước lên làm ướt ng bé từ từ,bạn dội ào ào bé hoảng đó. Có thể vừa tắm vừa nói chuyện như mình hay làm với Po của mình hehe. Bạn tắm bé trong phòng kín, trong khoảng 5p thôi. Lúc sấy thì nên bịt tai bé,vì mấy bé ghét tiếng ồn máy sấy lắm. Sấy thật khô chứ đừng sấy đại khái rồi ngưng để tự khô nhé. Một tuần mình tắm cho mấy nhóc 2 lần. Thường thì 4 ngày tắm 1 lần. :p Hi vọng giúp được bạn.

Hồ Nhi

Member
Khi nào bẩn thì tắm bạn ạ, nhưng k nên tắm quá thường xuyên. Bạn chuẩn bị 1 chậu nước ấm nhé. Cho bé đứng trong 1 cái chậu khô, rồi 1 tay giữ bé, 1 tay vốc nước vỗ nhẹ vào lưng bé trước tiên, làm ướt từ từ thôi, và làm ướt đầu bé sau cùng, khi ướt hết toàn thân thì bắt đầu xoa sữa tắm cho bé, và lúc xả cũng làm từ từ như lúc làm ướt nhé. Xong thì dùng khăn khô lau mình rồi dùng máy sấy sấy khô lông cho bé là xong bạn ạ :3

kenzi1487

Member
bạn này nuôi mèo ta nên ko cần tắm nè. bạn thử nuôi 1 chú mào 34 hoac ALD xem. mình đảm bảo bạn phỉa tắm thường xuyên. 1 tuần ít nhất 1 lần