• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help-Mình có ý định tìm chỗ mua mèo chân ngắn Munchkin :)

JeremyBz

♥♥♥
Hôm trước lướt web thì tự nhiên nhìn đc 1 tấm ảnh bé mèo chân ngắn siêu đáng yêu :D tìm hiểu thì biết đây là giống mèo chân ngắn tên là Munchkin :D Nhưng khi tìm kiếm thì ở vn mình chưa có bạn nào nuôi giống này :( Nên mình muốn hỏi các bạn bây h có thể nhập mèo từ Trung Quốc về k :) trại ở đâu giá cả ra sao?
Thanks!

Một số ảnh về giống mèo lạ lùng nhưng vô cùng ngộ nghĩnh đáng yêu này :x

JeremyBz

♥♥♥
Vì chưa có ở VN mà nhờ ng xách về thì fai cộng tiền vé máy bay và tiền mèo: 30tr là ít bạn ah

Chân ngắn thế này thì chạy nhảy kiểu gì nhỉ! Hehe

giống này k nhảy đc cao :D k ăn vụng đc haha
Mình tính nhờ người thân khi nào đi sang TQ 1-3 hôm để mua :D giống này đắt đến thế sao :( trước có chị nhập con mèo tai cụp từ bên cửa hàng TQ loại bt thôi cũng chỉ mất có ~8triệu vnđ thôi mờ :(

milo_yu

YTC Developer
Các ảnh này như kiểu kéo chân các bé ngắn lại bằng kĩ thuật số ý. Ảnh 1, 2, 6 là mèo anh. Ảnh 3 và 7 là ba tư. Ảnh 4 là Xiêm Thái. Đó là mình thấy giống mặt và lông nhé. Ko dám nói nhiều vì ko biết nhiều.

longxin2000

•°¤*(¯`°(F)( (Angel of animal) )(F)°´¯)*¤°•
giống mèo này là giống mèo săn thỏ và các động vật nhỏ, nó được tái tạo lùn như vậy là để chui vào các hang thỏ và chuột trong rừng đấy :D . Mình chỉ biết thế thôi :D

boo09

T.Viên Năng Động
Các ảnh này như kiểu kéo chân các bé ngắn lại bằng kĩ thuật số ý. Ảnh 1, 2, 6 là mèo anh. Ảnh 3 và 7 là ba tư. Ảnh 4 là Xiêm Thái. Đó là mình thấy giống mặt và lông nhé. Ko dám nói nhiều vì ko biết nhiều.

Dòng Munchkin này chấp nhận tất cả mọi màu lông và kiểu dáng , đặc điểm dễ nhận biết nhất chính là chân ngắn ( 2 chân trước luôn ngắn hơn 2 chân sau ) . Dòng này cũng giống như Fold , cũng có các bệnh về gen di truyền và cũng có chân ngắn chân dài ( như fold có tai cụp và tai dựng ) . Lông ngắn thì là Munckin , còn lông dài thì là Munchkin longhair ( hay có tên khác là Napoleon cat ) và còn có một số tên gọi khác nếu như breed với các dòng khác ( với Spynx thì còn có tên là bimbo cat hay là bombi cat gì đấy mình quên mất tiêu.... )
@JeremyBz : theo mình biết dòng này chưa có ở TQ đâu bạn , nếu có thì có 3 kiểu có : t1 là của breeder ( theo mình biết thì hình như ở Hongkong có 1 breeder duy nhất đang breed dòng này ) ; t2 là nếu có thì phải tốn thời gian đi tìm và nếu tìm được thì bạn cũng nên cẩn thận vì dòng này cũng có rất nhiều bệnh về gen di truyền ; t3 đều là các spam lừa đảo .
Còn giá như có bạn nói là nhập từ Mỹ hay các nước khác và từ những breeder . Giá dao động từ 1500usd trở lên ( nếu mua theo breed ; breed-show ) còn rẻ hơn thì tầm mấy trăm đến 1500usd ( theo dạng pet ) chưa tính phí ship và các phí nhỏ khác . Vì dòng này là dòng mới nên cũng tầm mười mấy đến 20 breeder đang breed dòng này , chưa phổ biến nhiều như Fold và 1 số dòng ưa chuộng khác ( như TQ theo mình biết dòng mới gia nhập vào bên ấy là Ragdoll , Spynx , Main coon ) và họ cũng rất khó tính và kỹ lưỡng nếu như bạn tính mua mèo từ họ và chuyển đi xa ( vì mình đã từng liên lạc qua với một vài breeder và chỉ có chưa tới 5 breeder là nhận lời giúp mình )
Đầy là những gì mình biết thôi , hy vọng sẽ giúp được bạn .

JeremyBz

♥♥♥
Dòng Munchkin này chấp nhận tất cả mọi màu lông và kiểu dáng , đặc điểm dễ nhận biết nhất chính là chân ngắn ( 2 chân trước luôn ngắn hơn 2 chân sau ) . Dòng này cũng giống như Fold , cũng có các bệnh về gen di truyền và cũng có chân ngắn chân dài ( như fold có tai cụp và tai dựng ) . Lông ngắn thì là Munckin , còn lông dài thì là Munchkin longhair ( hay có tên khác là Napoleon cat ) và còn có một số tên gọi khác nếu như breed với các dòng khác ( với Spynx thì còn có tên là bimbo cat hay là bombi cat gì đấy mình quên mất tiêu.... )
@JeremyBz : theo mình biết dòng này chưa có ở TQ đâu bạn , nếu có thì có 3 kiểu có : t1 là của breeder ( theo mình biết thì hình như ở Hongkong có 1 breeder duy nhất đang breed dòng này ) ; t2 là nếu có thì phải tốn thời gian đi tìm và nếu tìm được thì bạn cũng nên cẩn thận vì dòng này cũng có rất nhiều bệnh về gen di truyền ; t3 đều là các spam lừa đảo .
Còn giá như có bạn nói là nhập từ Mỹ hay các nước khác và từ những breeder . Giá dao động từ 1500usd trở lên ( nếu mua theo breed ; breed-show ) còn rẻ hơn thì tầm mấy trăm đến 1500usd ( theo dạng pet ) chưa tính phí ship và các phí nhỏ khác . Vì dòng này là dòng mới nên cũng tầm mười mấy đến 20 breeder đang breed dòng này , chưa phổ biến nhiều như Fold và 1 số dòng ưa chuộng khác ( như TQ theo mình biết dòng mới gia nhập vào bên ấy là Ragdoll , Spynx , Main coon ) và họ cũng rất khó tính và kỹ lưỡng nếu như bạn tính mua mèo từ họ và chuyển đi xa ( vì mình đã từng liên lạc qua với một vài breeder và chỉ có chưa tới 5 breeder là nhận lời giúp mình )

Nghe bạn nói thì mình thấy có vẻ khó nhỉ :( chắc có khi fải để thêm 1 thời gian nữa r T^T Thanks nha

friday2005

T.Viên Năng Động
boo09 said:
hình như nhà chị cũng có 1 nhóc chân ngắn thì phải nhìn mấy nhóc nhà chị thấy ghét quá:D:D

RennaDucca

YTC Developer
milo_yu said:
tất cả đều là mèo chân ngắn, ảnh 1 2 là loại bình thường con giống 34 là napoleon persian