• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help...help...Các bác giúp em với...Gấp gấp :((

Husky-Messi

Các bác ơi giúp em với, nhà em mới mua 1 em Husky 2 tháng tuổi về nuôi, em rất nhanh nhẹn. Người chủ chó dặn về ko cho uống nước bình thường, mấy hôm đầu tiên cho uống orezon pha với lavie uống thay nước, và cho ăn đồ ăn khô cho chó ( ăn ít). Em làm đúng như thế vậy mà chả hiểu sao đc 1 ngày đến ngày t2 cún của em lại bị đi ngoài, đi toàn nước ko :(( Phân nhìn màu vẫn bình thường...Vợ chồng em lo quá ko biết làm thế nào cả, mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em. GẤP GẤP ạ :(( Em xin cảm ơn !

txdoan

Các bác ơi giúp em với, nhà em mới mua 1 em Husky 2 tháng tuổi về nuôi, em rất nhanh nhẹn. Người chủ chó dặn về ko cho uống nước bình thường, mấy hôm đầu tiên cho uống orezon pha với lavie uống thay nước, và cho ăn đồ ăn khô cho chó ( ăn ít). Em làm đúng như thế vậy mà chả hiểu sao đc 1 ngày đến ngày t2 cún của em lại bị đi ngoài, đi toàn nước ko :(( Phân nhìn màu vẫn bình thường...Vợ chồng em lo quá ko biết làm thế nào cả, mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em. GẤP GẤP ạ :(( Em xin cảm ơn !

Neu phan co máu thi tien lwowng xau day, neu chi ia chay thi hay tim mua ca 3 loại sau:
1- Colistil, 1ml/5kg/ ngay, lien tuc 3 ngay.
2- Atropin sulphat; 1ml/7kg/ngay, khong tiem khi phan da thành khuon.
3- Vitamin B1, 1ml/5 kg/ngay.
Chuc bạn thanh cong

khanh nhi

ah, bạn kiểm tra chó mũi có ướt ko, gang bàn chận có mềm ko. nếu chó tiêu chảy do thức ăn, bạn có thể trộn men vi sinh cho chó ăn, hoặc pha nước cho uống, ngoài ra bạn bổ sung thêm VitC cho nó.
nếu tiêu chảy ra máu thì áp dụng phương pháp dân gian: lòng đỏ trứng+ mật ong. uống 7 ngày liền