• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Help] Cún nhà mình bị tiêu chảy + lòi trĩ

quynhlt57

Mình mới mua 1 em cún Nhật lai Bắc Kinh 2 tháng tuổi hôm mùng 4/7 , nuôi em ấy được hai ngày thì mọi thứ đều ổn ( ăn uống + phân đều tốt) trừ việc em ấy hay kho khạc như có vật gì mắc ở cổ họng .

Sang ngày thứ 3 , em ấy bị đi tiêu chảy ra phân loãng - nước - đôi khi còn dính máu vì em ý cố rặn

Mình hoảng quá dẫn em ý đi khám ở bác sĩ Đăng trên Lê Duẩn , đến nơi em cún nhà mình sốt 39.4 độ và khi xét nghiệm chẩn đoán mới mắc bệnh care . Bác sĩ nói cún nhà mình bị viêm phổi nặng nữa.

Sau khi uống thuốc ,bắt đầu từ ngày mùng 9/7 đến nay em cún chạy nhảy bình thường duy chỉ ho khạc là ko đỡ . Phân cũng không còn loãng nữa .

Nhưng sang đến ngày hôm nay em ý lại đi phân hơi loãng , lúc sáng sớm thì phân cứng bình thường . Và em ý rất hay cố rặn

Mình cho em ý ăn ngày 3 bữa : cơm nấu như cháo + cật , gan

Muốn các bạn tư vấn giùm mình , liệu care đã hết chưa ? làm sao để em ý ko rặn để đỡ bị trĩ đây ? .

( p/s ngoài lề : Mà em ý mới 2 tháng tuổi : nhiều lúc gọi khá khó , lúc đói thì em ý chạy đến nhanh lắm nhưng lúc mà no thì đố gọi được . Khi ra ngoài đường em ý hay loanh quanh không chạy nhảy nhiều lắm .

Đó là triệu trứng bình thường của các em 2 tháng tuổi phải không các bạn ??? )

Đây là em ý . Tên Bi

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
quynhlt57 said:
Mình mới mua 1 em cún Nhật lai Bắc Kinh 2 tháng tuổi hôm mùng 4/7 , nuôi em ấy được hai ngày thì mọi thứ đều ổn ( ăn uống + phân đều tốt) trừ việc em ấy hay kho khạc như có vật gì mắc ở cổ họng .

Sang ngày thứ 3 , em ấy bị đi tiêu chảy ra phân loãng - nước - đôi khi còn dính máu vì em ý cố rặn

Mình hoảng quá dẫn em ý đi khám ở bác sĩ Đăng trên Lê Duẩn , đến nơi em cún nhà mình sốt 39.4 độ và khi xét nghiệm chẩn đoán mới mắc bệnh care . Bác sĩ nói cún nhà mình bị viêm phổi nặng nữa.

Sau khi uống thuốc ,bắt đầu từ ngày mùng 9/7 đến nay em cún chạy nhảy bình thường duy chỉ ho khạc là ko đỡ . Phân cũng không còn loãng nữa .

Nhưng sang đến ngày hôm nay em ý lại đi phân hơi loãng , lúc sáng sớm thì phân cứng bình thường . Và em ý rất hay cố rặn

Mình cho em ý ăn ngày 3 bữa : cơm nấu như cháo + cật , gan

Muốn các bạn tư vấn giùm mình , liệu care đã hết chưa ? làm sao để em ý ko rặn để đỡ bị trĩ đây ? .

( p/s ngoài lề : Mà em ý mới 2 tháng tuổi : nhiều lúc gọi khá khó , lúc đói thì em ý chạy đến nhanh lắm nhưng lúc mà no thì đố gọi được . Khi ra ngoài đường em ý hay loanh quanh không chạy nhảy nhiều lắm .

Đó là triệu trứng bình thường của các em 2 tháng tuổi phải không các bạn ??? )

Đây là em ý . Tên Bi

Bé giờ sao rùi bạn? (Nếu từ hôm ấy đến bh vẫn bt thì bạn không cần lo nữa)
Đúng là những điều trên thì đối với cún nhỏ là bt,nhưng nếu đã có chuẩn đoán của bác sĩ về mấy loại bệnh như trên thì rất đáng lo,mà nếu bé nhà bạn chưa chích ngừa gì thì càng khổ...Care là 1 bệnh nguy hiểm,mắc vào thì hiếm có cơ hội sống (tỉ lệ độ 1/10 - 1 trong 10 trường hợp sống á - Gọi là kì tích lun)...Nhưng nếu bạn phát hiện sớm thì bé cũng đã có hi vọng rùi...Ho khạc cũng là 1 trong các biểu hiện bệnh,bạn nên đi tái khám nếu tình trạng tệ hơn...
Bạn còn cần gì nữa không?
p/s:Bé iêu quá ^^