• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help cún nhà em bị xe máy tông :(( mới được 1 tuần mà cún cắn hỏng cái bó bột rùi

Hôm trước khi cún chạy qua đường không may bị xe tông mình thấy cún bị húc văng ra chứ không chèn qua người. về Chỉ thấy nó kêu và chạy ra 1 chỗ nằm chân sưng to. Mình ra bế vào và xoa bóp mật gấu cho nó, sờ vào thì cún kêu rống lên với cả sưng to lắm mình mang cún đi bs thì bảo gẫy rồi bó bột .được 1 tuần cún đi được bằng 3 chân nhưng khổ nỗi mình đi học không biết cún ở nhà cắn tan nát cái bó bột rùi giờ hết sưng với cả sờ bóp vào chân không kêu đau nữa mà bữa nào cún cũng ăn 2 bát cơm. bạn nào có kinh nghiệm gì giúp mình với mới bó bột được 1 tuần thôi mà nó cắn nát ra rùi liệu có phải đi bó lại không và khi khỏi có bị thành tật không :((. Trường hợp này nó bị thì khoảng bao giờ lành, ăn uống có phải bổ sung thức ăn gì không? Cảm ơn các bạn.

Raito

Raito
theo mìh thì nên đeo rọ vào cho bé k cắn phải kiên quyết mới mog hết đc chứ mới 1 tuần gãy xương k nhah hết vậy đâu.khi ăn thì gỡ ra cho bé ăn và nên bổ sug nhiều canxi cho bé mau lành.đó là theo ý của mìh mog bé mau khỏi

tks bạn nhưng lạ 1 cái là bác sĩ bảo gẫy đùi mà mới được 1 tuần mình cầm bóp mạnh vào thì giờ cún chả kêu đau tí nào như không ấy k biết có phải gẫy đùi không chả nhẽ bác sĩ dỏm giờ cún toàn tập tễnh đi nhưng nó nghịch lắm @@

Raito

Raito
thôi thì phòg bệnh hơn chữa bệnh bạn ạ cứ để thêm vàI tuần cho chắc chắn nếu k thì bạn đưa bé đi bs khác khám thử xem nếu bs khuyên bỏ băg thì lúc đó hãy bỏ chứ đừg vì thuơg bé mà để bé mag tật,thuơg phải đúg cách bạn nhé.mìh cũg như bạn hồi đí nuôi r đi học nhưg k ai để ý nó băg qua đuơg xe tôg r về k ăn uốg kêu ư ử đưa đi bs mà cũg chẳg khỏi r ra đi luôn từ đó đến nay gđ k cho nuôi chó nữa