• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help- bé hams nhà mình bị bệnh j thế này cả nhà ơi. Nhìn bé yếu lắm

makemefunny

Tình hình là hôm qua mình về đến nhà thì thấy bé hams đực từ mồm đến bụng vô cùng nhiều máu @@, mình vội tách 2 bé ra ngay nhưg mình để ý bé cái k hề dính 1 tí máu nào nên mình đoán bé đực đánh nhau với chuột nhà. Mà sau lại nghe chuột nhà rất sợ hams, hjx, vậy có lẽ 1 con mèo nào đó lẻn vào cắn bé sao(vì mình để 2 bé ở tầng 5 mà nhà k nuôi chó mèo hjx, mình nuôi bé trong lồng kính k có nắp)
Mình có sơ cứu bé thì thấy chỉ bị sước chút xíu ở mũi thôi, k hề có vết xước ở đâu nữa. Mà k hiểu đâu ra lắm máu thế chứ. Từ đó là bé k kêu tiếng nào nữa luôn mà cứ thở hồng hộc, k chịu ăn j nữa huhu
Sáng nay mình có cho đồ ăn vào, thì bé cũng k chịu ăn. Tối nay mình đi làm về thì bé mệt lắm, chẳng thèm hoạt động nữa, động vào bé cũng k nhúc nhích cơ. Mình có đổ sữa vào 1 chai nhỏ mắt cũ rồi ép bé uống mà bé cũng k chịu uống, nước cũng k uống luôn. Ăn thì chắc chắn k ăn j rồi. Biểu hiện của bé là mắt sưng húp lên, ng mệt lả, mình có nhìn thử bé có bị tiêu chảy k thì thấy có 1 cục ... dính ở đó mà k rơi hẳn ra ngoài, nhưng k hề lỏng luôn. Nên chắc k phải bị tiêu chảy đúng k? hjx
Mình sợ bé mệt quá rồi, ai có cách j nhanh nhanh giúp với. Hoặc địa chỉ phòng khám cho Hamster ở Hà Nội nhe.
Mình vẫn đang cho 2 bé chung chuồng, có cần tách ra k vậy?
Helpppppppppppppppppppp!!!!!!!!!!