• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HCM-Q.Tân Bình] Ai yêu cún có thể nuôi em chó tội nghiệp không? up phụ

likhung

YTC Developer
chả là chung cư mình có ông bác gửi xe nuôi 1 con chó rất hiền...bắt chuột rất giỏi mỗi lần gặp mình em ấy mừng thương lắm...giờ bác ấy 80t rồi k nuôi nổi em ấy nữa nhà mình thì ở chung cư bác ấy nhờ mình kiếm chủ tốt cho em ấy...bạn nào yêu chó và muốn nuôi em ấy thì liên lạc với mình...mình chỉ có 1 điều kiện là bạn phải nuôi em ấy thiệt tốt mỗi tuần mình sẽ ghé thăm em ấy 1 lần em ấy là chó lai xù có cờ đuôi đẹp^^show hình ne....

bạn nào có nhu cầu pm mình nha sdt mình là 01228775565 mình ở quận tân bình nè ai nhận rồi mà k nuôi được nữa thì gọi lại cho mình chứ đừng cho em nó tội lắm
nguồn: http://yeudongvat.org/diendan/showthread.php/6072-ai-y%C3%AAu-c%C3%BAn-c%C3%B3-th%E1%BB%83-nu%C3%B4i-em-ch%C3%B3-t%E1%BB%99i-nghi%E1%BB%87p-kh%C3%B4ng?p=35279#post35279

pinkendel

bạn up hình rõ hơn đi bạn ... mình từng bị mất 1 em giống vậy ...

meobeopro

YTC Developer
bạn từng mất 1 em giống vậy thì nhận em ý về nuôi đi cho em ý đỡ khổ thân
mất hay còn giwof đâu còn quan trọng đâu. quan trọng là em cún kia đng cần chủ quan tâm và yêu thương kìa

lv.thus

Banned
chú cún này lớn rồi.
mà lại sống với người lớn tuổi.
nên rất tình cảm với bác ấy.
chắc chắn sẽ không chịu chủ mới đâu.
mình khuyên thật lòng nên trả lại cho bác ấy nuôi.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Hôm qua, mình gọi điện bảo ông xã mình nhận về nuôi, nhưng mà từ ngày bé Bia mất, cả nhà sợ nuôi cún, tới lúc nó lại mất nữa thì buồn lắm. Nên không ai dám nuôi :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
trời...nuôi thì phải giữ chứ, lại con để mất

Mất ở đây là chết mà bạn :) . Vì bé như một người bạn, nên dùng chữ mất :). Bé bị bệnh, từ 1 con cún to trở thành da bọc xương, thương lắm. Nó chỉ nghe lời em chồng mình, lúc nó mất, mình không ở đó, nhưng sau nghe ông xã và mẹ chồng mình kể lại, là trước lúc đi, nó có vẻ yếu lắm rồi, muốn đi lắm rồi, nhưng dường như nó cố đợi tới lúc em chồng mình về, nhìn thấy em mình, em mình vuốt ve nó, nó mới nhắm mắt. Thực sự vì chuyện đó, nhà mình ai cũng buồn và không dám nuôi thêm. Mặc dù bây giờ vẫn còn bé Lion gần 7 tuổi, với bé Bo mặt xệ :)

pinkendel

? ... Vì hiện giờ nhà mình đã có 3 em nữa .. nếu em ấy thực sự là bé cún mình bị mất mình sẽ lên nhận lại ngay ... yêu cún thì ai chẳng có tình cảm . Nhưng chủ yếu là điều kiện nữa .

monok204

T.Viên Năng Động
hic. sao ko có ai nhận nuôi em ý vậy. mà chó lớn rùi nên tình cảm dành cho chủ cũ nhiều lắm bạn à. bé về nhà mới có khi còn buồn hơn

mangaka

YTC Developer
đã có người nhận chưa bạn?

mangaka

YTC Developer
Mọi người đừng quá lo là chó lớn ko có tình cảm vs chủ mới. Đương nhiên nó vẫn sẽ nhớ chủ cũ. Nhưng nếu mình yêu thương chân thành và tình cảm vs nó, nó cũng yêu mình ko kém đâu. Tớ nuôi đầy chó to qua đời chủ khác, lúc đầu thì nó ko yêu mình cho lắm. Nhưng nuôi rồi cũng có tình cảm,thậm chí vô cùng gắn bó nữa .