• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM - Offline Hội Mèo 16/6/13 - Cảm xúc! (đã cập nhật hình ảnh)

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Tiểu Miu said:
Lần sau e phải thu xếp để đi mới đc >O<
Hoan nghênh em tham gia nhé! :) mà lần này là ko biết hay bận việc mà ko tham gia vậy em?

bowie

meo meo con mều
Ui đông vui qua k đi được tiếc thật hjx, toàn zai xinh gái đẹp, còn các pé thì khỏi nói...hé hé hình pé mìu nào cũg xinh khỏi chê.

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Tiểu Miu said:
Hôm qua e thi vs t7 này e thi nữa nên là ko tiện đi áh chị ơi
:D:D:D, lần sau e sẽ ẵm bé Bông theo cho bé làm qen, chứ nó nhát lắm. híhí :x
Em cho bé đi chơi vài lần là quen hà. Hôm rồi cũng có mấy bé lần đầu đi chơi nên nhát, mới đầu ko chịu chui ra khỏi lồng luôn. Nhưng mà từ từ thấy bạn bè leo trèo dữ quá nên mạnh dạn dần, tới cuối buổi đứa nào nhát mấy cũng 1 lần leo lên cat tree hay mấy miếng ván đóng trên tường áh. Như bé Chiula của anh Pate đang có bầu mà cũng chịu chơi đi luôn :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Àh mà Bông của em hnay lên được nhiêu kg roài? em đón về cũng gần tháng rồi nhỉ :)

bowie said:
Ui đông vui qua k đi được tiếc thật hjx, toàn zai xinh gái đẹp, còn các pé thì khỏi nói...hé hé hình pé mìu nào cũg xinh khỏi chê.
bạn bowie đăng ký rồi mà cuối cùng ko đi được cũng tiếc ghê :sad: lần sau hy vọng bạn sẽ tham gia nhen :gongxi-1:
Áh áh...mình mới xem ngày...18/8 là chủ nhật đó mn ơiiiiiiii !!! Lần đầu là 14/4, lần vừa rồi là 16/6, 18/8 lại là chủ nhật...chúng ta có nên lục đục tính toàn từ bây giờ ko nhỉ ??? hú hú :le_luoi: :le_luoi: :le_luoi:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Putin_cute said:
thừa thắng xong lên thoy
bowie said:
á á toàn off ngày độc nhỉ, càng ngày càng đông, làn sau k khéo k còn chỗ chứa cả chủ lẫn mìu mất há há :Onion38:
2 bạn có đề xuất địa điểm nào hông? :le_luoi:

Cat Tree Vietnam said:
Eh, tui có í kiến thêm là 27/7 - ngày TBLS đi =)) Vẫn đẹp & có chút khác lạ cho thay đổi ko khí :D
lỡ có đứa nào mà thành "TBLS" thiệt trên đường đi off là đền thấy bà luôn :go_mo: hahaha
ah mà 29/9 cũng là CN nè...há há

Cat Tree Vietnam

YTC Developer
Vậy mọi ng cứ rủ rê, tuyên truyền, lôi kéo càng nhiều ng tham gia càng tốt đi, vì có rất nhiều bạn thành viên diễn đàn ko biết tin có off. Hi vọng đc >30 em mèo đủ thể loại, khuyến khích các bạn bế cả mèo ta nữa, các bạn đừng ngại, ở xứ ta mà toàn thấy Tây ko =))

Các bạn tổ chức, lôi kéo đc >30 em mèo, mình hứa sẽ có quà to cho buổi off :) & cả nhà tài trợ để tất cả các bé đều có quà :)

Dám hông? =))

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Em like mạnh cái vụ đem mèo ta theo á nha. Mà lần sau mình of ngoài trời đi ạ. quân 7 cũng được. Công viên cũng được. Chỉ cần cho một địa chỉ cố định để mọi ng tập trung lại là dc.

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Tui là tui lúc nào cũng sẵn sàng tiếp bà hết đó nha bà H :keke_hehe: Qùa của Cat Tree Vietnam, cố gắng xông lên giành giựt đi bà con ơiiiiiiiiii :155: :155: :155:

Để kỳ này ráng chữa hết nấm cho con Beo, lần sau dắt theo mới được khà khà. Thích cái câu "ở xứ Ta mà toàn thấy Tây" lắm đó nha :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Mà nếu off ngoài trời chắc phải canh 1 ngày nắng đẹp...ko biết 27/7, 18/8, 29/9 ngày nào khả thi nhất nhỉ :hmmm:

Tieu Miu

Hari Purey Cattery
Charlene2801 said:
Em cho bé đi chơi vài lần là quen hà. Hôm rồi cũng có mấy bé lần đầu đi chơi nên nhát, mới đầu ko chịu chui ra khỏi lồng luôn. Nhưng mà từ từ thấy bạn bè leo trèo dữ quá nên mạnh dạn dần, tới cuối buổi đứa nào nhát mấy cũng 1 lần leo lên cat tree hay mấy miếng ván đóng trên tường áh. Như bé Chiula của anh Pate đang có bầu mà cũng chịu chơi đi luôn :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Àh mà Bông của em hnay lên được nhiêu kg roài? em đón về cũng gần tháng rồi nhỉ :)
Chị đem mấy bé đi = jì áh chị ơi :v, e ko có lồng ko chuồng jì cho nó hết, chỉ có cái giỏ hùi kì chủ cũ ẵm nó tới thôi @@.
Thằng Bông béo nhà e dạo này cân lại đc 3kg rồi chị ạh :3, hùi mới về có 2kg thôi :(

Cat Tree Vietnam

YTC Developer
:) Mình thì ko ủng hộ việc off ngoài trời, các bạn thử tưởng tượng bữa hôm off đó, mà là ngoài trời xem :good_job: Nghĩ là thấy đổ mồ hôi hột r, dám cá các bạn sẽ hoảng hốt tìm mèo, hoặc phải khư khư zữ/xích lấy nó, ko thì cũng mải mê....đi theo đuôi nó.

Mình ngĩ 1 nơi khép kín để các bé thoải mái đi lại k sợ lạc/khó tìm, chủ an tâm, đủ rộng rãi cho các bạn chủ có thể giao lưu học hỏi kinh nghiệm, các cháu có chỗ chơi đùa, hay đơn giản là để....trốn :hmmm:
Với vài em mèo, mình nhìn & quản dễ, chứ 3 ... chục con, thì ... :go_mo:

P/S: bà Charlene máu chiến quá nha, nha, nha.... Đợt tới có quà, là phải off to & cho các bà các anh/chị/em về nhà làm bài tập trước khi đi off đó chứ ko đùa đâu. Sợ chưa :157:

boo09

T.Viên Năng Động
Hehe ngày nào cũng được miễn là trong tháng 8 là tr đăng ký tham gia ^^ hiện tại đang lên danh sách mang đứa nào đi :le_luoi: Người thì chắc là 3 người đấy nhưng mà mèo thì muốn mang hết nhưng mà chắc chỉ tuyển ra 3 em mang đi thôi :Onion35:
Mẹ Ivy chắc là cũng chuẩn bị lên danh sách mang đứa nào đi :le_luoi: giờ nhà sắp thành bão táp rồi..... :le_luoi:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Cat Tree Vietnam nói cũng có lý hĩ. Đúng là nếu off ngoài trời thì mình chỉ lo theo đuôi tụi nó ko là cũng đủ mệt rồi, ko chuyên tâm giao lưu được. Vậy rút ra được kinh nghiệm là:
  • Off trong phòng kín nếu: mem >10, mèo >10 bé, mục đích chính là giao lưu, hình ảnh là phụ và chỉ chụp theo dạng "ký sự", để kỷ niệm chứ ko cần đẹp
  • Off ngoài trời nếu: mem