• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM - Chuyên mua và bán, đặt hàng các loại mèo Châu Âu

tutimyman

Member
cho mình hỏi bạn thanh toán kiều gì? western union à? hay cái trang đó có chức năng thanh toán bằng visa? Dịch vụ sau bán hàng như thế nào hả bạn? Mèo chết khi vận chuyển thì ai chịu trách nhiệm? Mèo chết vì vận chuyển + thay đổi thời tiết về tới vn ở nhà chủ 1-2 tuần rồi chết ai chịu trách nhiệm? Mèo ko đúng yêu cầu của khách thì đổi lại ntn? Ship lại về Nga? Chờ đợt mèo khác mấy tháng trời? Tiền có được hoàn trả ko? Mình thì mình hiểu là bạn đang kinh doanh theo kiểu "nhập khẩu" mèo. Bt trong nghiệp vụ xuất nhập khẩu ng ta sẽ mở letter of credit để thanh toán nhằm đảm bảo bên bán sẽ deliver đúng sản phẩm và ko lừa đảo. Theo mình hiểu bạn mua mèo theo kieu Exwork, tức là mèo ra khỏi cửa nhà ng ta là hết trách nhiệm.Khi vận chuyển thì bạn phải tự lo và tự chịu rủi ro 1 mình (như doanh doanh nói rõ ràng người ta không biết ship về vn ntn) .
Theo mình khuyên bạn, bạn nên tăng giá bán mèo ở VN lên thật cao để cover lại các rủi ro phát sinh khi nhập mèo và có trách nhiệm bồi thường cho bên mua ở VN khi xảy ra chuyện( bạn ko thể đảm bảo 100% mèo sẽ sống khỏe đâu bạn ạ, cả kể thuẩn chủng, CFA, hay bố của champion thì khi di chuyển thay đổi thời tiết chết là chuyện bình thường)
Thứ 2 là bạn ko nên " nhập khẩu" mèo như vậy khi bạn chưa qua chính nơi cattery người ta nuôi mèo nhìn tận mắt sản phẩm bố mẹ( nếu bạn đã qua rồi thì thôi) , và tôt nhất chọn cattery nào có người VN từ đó di chuyển về VN thì nhờ người ta cầm hộ.
Còn nếu bạn ngồi ở VN và search mạng rồi order từ khoảng cách 10k km và hy vọng ăn tiền chênh lệch thì mình đảm bảo công việc kinh doanh của bạn khó có thể bền lâu đc vì cái việc bạn làm ai cũng có thể làm đc.
Mình chỉ có góp ý như vậy để bạn có thể phát triển kinh doanh 1 cách bền vững và có uy tín. " bán chó mèo như cánh hoa trước gió, rụng lúc nào ko hay" nên bạn phải chuẩn bị dịch vụ sau bán hàng thật tốt mới giữ đc uy tín bạn ạ. Đối tượng khách hàng của bạn rõ ràng là những người có thu nhập cao và yêu mèo do đó mèo $1500 bạn có thể bán $2500 người ta vẫn mua, bạn vừa có tiền vừa có khoản dự phòng để bù đắp cho những khách hàng thiếu may mắn.
chúc bạn thành công

Chào bạn Doanh Doanh, mong bạn đừng gây nhầm lẫn giữa từ " đã nhập " và từ ''đã order '' nhé. Đây là mèo mình đang order cho 1 bạn ở HCM. Mình vẫn còn đang thương thảo với chủ mèo về mức giá vận chuyển mèo về Việt Nam. Mình không biết bạn vào đây với mục đích để trao đổi hay là làm loãng topic hay là bạn có khả năng order hay gì đó hay hơn, hoặc bạn nghĩ ai cũng làm được như bạn giá cả lại phải chăng hơn, vậy sao bạn không lập ra một topic riêng của mình để chứng tỏ điều đó.

Bạn nói mà không nhớ bạn đã nói gì sao bạn . Đây là nguyên văn lời của bạn. Mời bạn chú ý phần bôi đậm.

Mình thường đặt mèo ở những chủ nhân giống mèo một nhóm nhỏ ở Cattery Princeps, là một thành viên của CFA; miền Nam nước Nga, chuyên về nhân giống Persian Mình vẫn thường xuyên liên lạc và cập nhật thông tin về tình trạng các bé mèo đã đưa về nên cho tới giờ họ vẫn rất tin tưởng.

Rõ ràng bạn đã ghi như vậy mà bạn còn chối? Đọc lại xem ai là người nhầm lẫn.Bạn nói bạn vẫn thường xuyên cập thông tin mèo bạn đã dưa về???

Bạn buôn bán, thì người khác có quyền xem xét nguồn gốc buôn bán của bạn, cảm thấy tin tưởng đc họ mới mua. Còn bạn thì nói những lời nghe không thật nên tớ mới đặt câu hỏi.
Tớ là 1 ng yêu thích mèo nhưng có nghề nghiệp ổn định đàng hoàng, không hề có ý định chọn mèo là nghề kinh doanh đâu bạn ạ.

Chủ mèo nói mức phí vận chuyển không ít hơn 600$ ; Dù đã bán mèo cho nhiều nước như Indonesia nhưng đây là lần đầu họ có đơn đặt hàng từ Việt Nam. Không biết bạn liên lạc với chủ mèo nào? Vì những nhà nhân giống mèo ở nước Nga không chỉ có một người.

Mình đã hỏi Princeps Cattery nơi bạn nói bạn đã order, mỗi cattery thì có 1 chủ thôi chứ làm gì có nhiều chủ hả bạn?? Mình chắc chắn rằng đây là cattery bạn nói đến, chủ là côЕлена Мурзанаева.
Cô ấy trả lời mail cho mình ngày hôm qua, cô ấy rõ ràng rất mù mờ về việt nam và không hề biết giá cả vận chuyển. vậy mà bạn nói là giá $600.
Bạn nói bạn đã order cho 1 bạn ở HCM, vậy giao dịch của bạn với bạn đó thế nào trong khi bạn còn chưa nắm đc chính xác giá của 1 chú mèo khi về đến VN là bao nhiêu, tiền vận chuyển cũng ko bit cụ thể là bao nhiêu vậy thì cái bạn đó co chịu mua không, không biết giá sao mà mua, vậy là order miệng mà không cần cọc à?
Nếu vậy bạn cho tớ order 1 em với.

too172

Boo09 là gì? Vì mình không có thời gian để trả lời điện thoại hay tin nhắn suông mà không có ý định mua đặt hàng hay tò mò, hiếu kỳ nên không để lại số liên lạc.

. Mình rất hâm mộ những anh chị đi trước như Boo09 và những chú mèo tai cụp của chị ấy.

ở trên bạn nói là boo09 là gì? còn ở dưới lại nói hâm mộ Boo09...bạn có thấy bạn tự mâu thuẫn lời nói không?
nếu quả thực bạn làm được thì hoan nghênh,còn ngược lại thì....

julioboy

Member
Vì mình không có thời gian để trả lời điện thoại hay tin nhắn suông mà không có ý định mua đặt hàng hay tò mò, hiếu kỳ nên không để lại số liên lạc. Mình sẽ inbox cho bạn địa chỉ nhà riêng và số liên lạc hoặc email nào thật sự quan tâm và muốn làm nhà nhân giống mèo Batư thuần chủng của Việt Nam.
Còn đây là chú mèo Batư đực màu chocolate mà mình đã order cho 1 bạn ở HCM.

buôn bán mèo cảnh mà.ai mà không hiếu kì hay tò mò để hỏi và tìm tin tức từ người rành mèo chứ bạn.mình cứ tưởng bạn đang bán động vật gì quý hiếm lắm chỉ tiếp khách vip thôi.

thuan81

YTC Developer
đặt hàng làm gì!chẳng bao giờ có 1 cái gì vừa ý 10 phần,cứ chuyển về Việt Nam ,ai thích sẽ mua thôi.....Nhìn hình thế chứ bên ngoài sẽ khác hẳn,chưa kể lúc đó sẽ phát sinh nhiều vấn đề nếu người mua có vẻ không bằng lòng,không khéo việc mua bán sẽ bị hiểu nhầm vì lợi nhuận mà có pha chút gian dối,Nói chung mình thấy nên mua về vài con .Post ảnh lên sẽ có khối người hỏi mua thôi
Chúc bạn mua bán đắc hàng,mình cũng đang tìm 1 bé mèo đực xám trắng hoặc vàng trắng giá tầm 10 triệu nếu bạn có sẵn ở Việt Nam mình sẽ mua !

hoangmoccuong

Active Member
Do những thông tin chủ topic đưa ra không logic nên các bạn mới thắc mắc thôi, bạn có đường nhập mèo thuần chủng về thì đó là tin mừng cho những người yêu thích mèo thuần, họ sẽ có nhiều sự lựa chọn, chờ phản hồi từ chủ topic về thắc mắc của các mem khác.

Janes Soleil

YTC Developer
Chủ topic đi đâu mà ko trả lời cho mọi ng thế này. Mình thì thấy ngay từ những cmt đầu tiên chủ topic đã mâu thuẫn rồi, cmt đầu thì hỏi Boo09 là ai (mình xin lỗi bạn Boo09, mình hoàn toàn ko có ý lôi bạn vào nhé, chỉ lấy dẫn chứng cmt của chủ topic thôi), cmt sau đó lại bảo rất ngưỡng mộ những ng đi trc về nhập khẩu mèo thuần như Boo09 và nói đến chú mèo tai cụp của Boo09 như thể quen biết rất cụ thể. Sau đó thì đến phần shipping mèo về đây vẫn chưa rõ ràng với chủ cattery bên Nga, bạn nào ở VN mà chưa rõ thông tin giá cả và shipping mà đã order vậy bạn chủ topic? Hay là order bên bạn là order miệng, ko cần cọc trc bao nhiêu % cả!?

I♥umeo

T.Viên Năng Động
up cho bạn :D

thuan81

YTC Developer
Chủ topic đi đâu mà ko trả lời cho mọi ng thế này. Mình thì thấy ngay từ những cmt đầu tiên chủ topic đã mâu thuẫn rồi, cmt đầu thì hỏi Boo09 là ai (mình xin lỗi bạn Boo09, mình hoàn toàn ko có ý lôi bạn vào nhé, chỉ lấy dẫn chứng cmt của chủ topic thôi), cmt sau đó lại bảo rất ngưỡng mộ những ng đi trc về nhập khẩu mèo thuần như Boo09 và nói đến chú mèo tai cụp của Boo09 như thể quen biết rất cụ thể. Sau đó thì đến phần shipping mèo về đây vẫn chưa rõ ràng với chủ cattery bên Nga, bạn nào ở VN mà chưa rõ thông tin giá cả và shipping mà đã order vậy bạn chủ topic? Hay là order bên bạn là order miệng, ko cần cọc trc bao nhiêu % cả!?

ha ha đọc phần cm của em là đầy đủ nhất ...............! :Cmon baby_kusit: mâu thuẫn ......cực kì mâu thuẫn,hahaha.để anh trả lời hộ cho người đó nha!chắc có lẽ mọi thắc mắc dồn lên người đó,người đó mới tìm hiểu Boo09 !sau đó thấy cô này dõi tài ship mèo và biến hoá mèo Himalaya thành mèo ta,nên ngưỡng mộ cô ấy!chính anh còn ngưỡng mộ nè em ơi!Niềm tin tan vỡ ..........lợi dụng lòng tin làm phương tiện phù phép .......!lợi dụng tình yêu con vật ......để biến hoá Boo09 đi đầu nên phải ngưỡng mộ chứ! :154: :154:

boo09

T.Viên Năng Động
Thiết nghĩ không cần nói thêm nữa , nhưng tên mình vẫn được lôi vào . Nên tôi cũng xin nói vài lời thế này :
_ thứ nhất : chuyện xảy ra tôi không muốn nhắc lại , còn nếu họ vẫn muốn nhắc lại thì tôi cũng xin tiếp . Trước kia tôi không nói gì vì đây là lần đầu tiên tôi gặp phải nhưng bây giờ sau những sự động viên của một số bạn tin tưởng tôi và những người khác thì tôi nghĩ cứ đối mặt với vấn đề , cứ sợ sệt mãi thì mình vẫn là người thiệt . Giữa tôi và a.thuan81 đã thống nhất không nhắc lại , nhưng nếu vẫn tiếp tục thì xin gặp trực tiếp và giải quyết . Và chuẩn bị giấy tờ rõ ràng , địa chỉ đầy đủ và sẽ gặp nhau ở CA kinh tế tp nơi Bố tôi đang làm việc và nhờ giải quyết vụ này . Tôi sẵn sàng mua vé bay về VN để giải quyết .
_ thứ hai : tôi đã không nhận những việc ship "dùm" như thế này nữa và nếu có ship thì là chỗ quen biết cũng như tin tưởng ở tôi và ship về "cùng với mèo của tôi" . Và tôi vẫn ship đều đặn 5-6th / lần về hcm , và vẫn có những bạn mua mèo của tôi . Và chính tôi cũng nói với các bạn ấy "xem qua 1 lần" chuyện cũ của tôi để họ tự quyết định . Và họ vẫn mua các bé của tôi , vẫn liên lạc với tôi và hiện tại còn gửi các bé ở nhà tôi mấy ngày khi các bạn ấy có việc bận . Và tôi tôn trọng quyết định các bạn ấy muốn lên mạng khoe hay không khoe mèo ? mua ở đâu ? nhờ ai mua ? Và đợt tết tôi đã không ship được mèo như các bạn đã đặt , và tôi đã trực tiếp xin lỗi từng bạn một đã đặt các bé của tôi , cũng như xin lỗi 1 bé ở trên dd đã làm cho bé ấy thất vọng vì chính sự trả lời chậm trễ của mình cũng như sự thất hứa của tôi .
_ thứ ba : về việc topic này , tôi xin nói lại tôi và chủ topic không quen biết nhau , và tôi cũng không có tg làm nick khác để buôn bán như một số người vẫn lầm tưởng và luôn nhắc lại chuyện cũ để làm ảnh hưởng đến tôi . Và tôi cũng không có tg mà ship mèo tận bên Nga về , bộ Bắc Kinh không có hay sao mà phải đi xa đến thế ? CFA , CAA vẫn có trụ sở ở đây thì làm gì cho tốn tg đi xa ? Tôi vẫn giao dịch thường xuyên với người mua qua mail và nick yahoo của tôi . Còn nếu tôi vẫn có sự làm ăn dối trá , "tráo mèo" như a.thuan81 đã nói thì chắc tôi đã bị tố cáo hơn chục lần rồi , tên của tôi cũng đã phải nằm trong "topic phàn nàn" hơn chục lần rồi và cũng chẳng mò mặt mo lên các dd tiếp tục làm gì .
Cuối cùng , nếu tôi làm xấu thì tôi sẽ bị quả báo , "giết người còn phải đền tội" , "lừa đảo rồi cũng bị bắt" , còn "im lặng" không có nghĩa là "chấp nhận" . Tôi không tranh cãi nhiều vì tôi biết tôi không đủ thế ở trên mạng ảo , nhưng tôi có sự tin tưởng ở những người đã mua mèo của tôi và vẫn tiếp tục liên lạc với tôi. Xin "chúc" chủ topic sẽ có những phản hồi chính xác và nhanh nhất cho sự thắc mắc của mọi người .

thuan81

YTC Developer
Thanh minh ,cũng hay tốt đấy em Boo09 !chúc em làm ăn tốt nhé..........! :hmmm: :hmmm: :hmmm:
nói chuyện kiểu đạo đức và khoe khoang thế........có khối tội phạm bố làm công an con làm ăn cướp đấy em à!
IM lặng vì bị Mod khoá nick lý do dùng lời lẽ xỉ nhục và ăn nói kiểu vô văn hoá ,có hành vi lừa gạt
Sử dụng nick khác thì cái mặt vẫn còn đó ,hình ảnh ở trên net vẫn còn ai mà không biết,cứ lấy lại nick cũ cho chắc!
Nick khoá trên mạng ảo cũng tương tự kiểu bỏ tù ngoài đời vậy đó!
Nên mãn hạn tù thôi cứ làm lại cuộc đời đi! cho em cơ hội làm lại cuộc đời đấy!

ủa Boo09 làm gì mà để mang tiếng vậy??? Ai tóm tắt lại mình nghe xem nào

Nhờ những lời nói rất chắc ăn và tự tin của Boo09 ( cách nói chuyện xưa giờ là vậy, nói cho sướng mồm mà) nên anh Thuận đã order 1 bé Himalayan, đưa hết 100% tiền luôn vì Boo09 than rằng ở bên Bắc Kinh đi học nên không có nhiều tiền. Sau đó thi Boo09 gửi về Việt Nam cho a Thuận một con mèo ta và Boo09 đổ thừa cho bên ship mèo, nhưng Boo09 cứ quanh co không đưa đc giấy tờ khi ship mèo và 1 điểm đáng buồn cười hơn nữa là Boo09 bây giờ công tác khá thân thiết với bên ship mèo đó để đưa mèo về Việt Nam :)) Lúc chuyện xảy ra thì chối trách nhiệm và đổ thừa bên Ship lừa gạt, vậy mà 1 tg sau vẫn ship mèo về bằng đường đó tiếp, thử hỏi có ai bị gạt mà đưa đầu vô cho bị gạt nữa như Boo09 không? Vậy các bạn có thể tự suy ra Boo09 có thông đồng với bên ship mèo không nhe.

Túm lại chuyện là vậy đó.
Mình khá khen cho cách nói chuyện của Boo09 ( sẵn sàng mua vé máy bay về Việt Nam à) :)) dạo này làm ăn khấm khá nhỉ, hay là cũng cứ phán cho sướng miệng, đụng chuyện thì trốn mất biệt.

boo09

T.Viên Năng Động
@ thuan : "im lặng vì bị ban nick" thế thì xin mời anh cứ hỏi Mod của 2 forum viet-pet và ytc thì sẽ rõ là Mod có ban nick này không ? Còn nick ảo hay không thì anh cứ đưa ra và đưa dẫn chứng ra . Còn tôi thì không cần thanh minh làm gì . Nếu anh cứ muốn nhắc lại chuyện cũ thì sao anh không gặp trực tiếp , chuẩn bị giấy tờ và lên thẳng trên đấy . Bố tôi làm CA mấy chục năm , tốt hay xấu người đời sẽ rõ . Tôi cũng chả khoe khoang làm gì , nếu đã khoe khoang thì ngay từ đầu từ khoe rồi , cần chi đến bây giờ mới khoe . Tôi cũng không cần nói nhiều , chuyện đã qua tôi không muốn "xào" lại , còn muốn xào lại thì cứ gặp trực tiếp . Thế thôi .
@ doanh : tôi cũng không muốn nói với bạn làm gì , vì tôi biết tôi "nói" không lại bạn . Tôi làm gì thì là chuyện của tôi , 10 người đi du học thì không phải cả 10 người đều sung sướng , nếu sung sướng thế thì cả VN đều đi du học cả rồi . Còn qua đây tôi có làm thêm gì đi chăng nữa thì là việc của tôi , không dính dáng đến ai cả . Tôi làm ra tiền tôi xài , tôi làm ăn khấm khá tôi mua vé về VN là chuyện bt . Nếu bạn cứ nói "tôi mang mác học sinh lừa đảo buôn bán trên mạng" thì xin bạn cứ đưa giấy tờ chứng minh và gặp trực tiếp . Tôi sẽ "bay" về cùng với giấy xác nhận của bên này , xác nhận của Đại sứ quán TQ và chuẩn bị cho bạn kiểm chứng . Còn tôi vẫn buôn bán được , mèo vẫn về như bạn nói thì nghĩa là mọi người vẫn tin tưởng tôi .
Đây là lần cuối tôi nói trên này , còn nếu vẫn muốn nói lại chuyện này thì cứ gặp trực tiếp . Mạng đầy rẫy những vấn đề thế này , có người ghét tôi có người vẫn quý tôi . Còn không thì xin Mod can thiệp để không làm xao nhãng topic . Cám ơn mọi người .

thuan81

YTC Developer
chuyện mình làm thì cả đời vẫn còn,......nói gì đi nữa thì cũng có một kết quả......Nay mình đưa đường link này cả nhà xem sẽ biết chuyện thế nào thôi!Tôi và boo09 có cam kết xong rồi không nhắc lại
Nhưng sau đó thì boo09 lại tạo nick khác vào xỉ nhục nên bị Mod Việt Pet bắn nick
gởi cả nhà mình xem chơi coi như xả stress
http://forum.viet-pet.com/showthread.php?t=82606&page=7

tutimyman

Member
à bây giờ thì mình đã hiểu. :D. thôi chuyện qua lâu rồi, cho qua đi. :D. Mình cũng từng bị lừa nhiều hơn anh Thuận và Doanh nhiều, cũng là mua mèo. Nhưng thôi, chuyện cũng đã qua rồi. Trang cũng đã khắc phục hậu quả một phần nào đó cho anh Thuận rồi. Xin lỗi vì đã lôi chuyện cũ ra, tại mình thấy mọi người cứ nhắc tới boo nhiều quá nên tò mò chút.

Ai thích mua toyger về kinh doanh ko :D. hôm qua ngồi xem mấy con toyger đẹp quá. >.