• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM - Cần bán Mấy em Pet

Status
Không mở trả lời sau này.

Devil72

T.Viên Năng Động
* 4 em Rat thứ sáu về nhà mới .
* Savanah đã bán
* Ball đã bán
Closed Topic

Devil72

T.Viên Năng Động
Giá thì nếu fix cùng lắm là còn 200k/4con thui

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Cái con này trong nhà người ta gọi là chuột nhắt.
Ngoài ruộng thì gọi là chuột đồng và .... ngoài đường thì gọi là chuột cống đúng k nhỉ ==".
Nếu vậy thì 100% dễ nuôi, ăn khoẻ, mắn đẻ :D.
Up cho ngày mới :D.

Devil72

T.Viên Năng Động
Ngoài ruộng thì gọi là chuột đồng và .... ngoài đường thì gọi là chuột cống đúng k nhỉ ==".

thanks nha nhưng nước ngoài cũng có nhìu người nuôi loài này.....................................

funkyman

T.Viên Năng Động

bạn nên trang bị thêm kiến thức bạn nhé....RAt khác hoàn toàn với mice và đặc biệt là house mouse và young mouse nhé(chuột cống và chuột nhà)

Devil72

T.Viên Năng Động
bạn nên trang bị thêm kiến thức bạn nhé....RAt khác hoàn toàn với mice và đặc biệt là house mouse và young mouse nhé(chuột cống và chuột nhà)

Thanks mhiu , Uppppppp. Vì ở HCM ít ai nuôi loài này nên ai nói j mình cũng cho wa. Giải thích thì mệt nên Mình để một cái Web Thong tin về loài này. Bạn mua ko ??

Bobeouuu

T.Viên Năng Động

Ơ thế hả ==". Tại thấy nó giống wá í mà :D. Thanks nhá.
Tiệp up cho chủ thớt luôn :D

ngocanhsama

YTC Developer
Nhà mình ngày trước cũng nuôi rat ùi...nui dễ hơn Hams nhưng khó hơn chuột bạch.Nó toàn ăn bánh quy,thức ăn khô cho chó hay ngũ cốc loại ko có cacao-nhà mình nui thế-và cả sâu bọ, thỉnh thoảng cho ăn cỏ khô loại cho thỏ và cà rốt,nuôi chính là cho vui nhưng về sau anh họ xin mẹ mình rùi đem cả đàn cho bầy rắn xơi hết-đang nghi ko bít con hams mẹ của mình có phải bị mẹ cho ảnh đem làm mồi rắn ko.Dù sao cũng up cho bạn làm ăn phát đạt để mọi ng ai cũng biết tới cái tên rat và thưởng thức độ cute của chúng

Devil72

T.Viên Năng Động
Nhà mình ngày trước cũng nuôi rat ùi...nui dễ hơn Hams nhưng khó hơn chuột bạch.Nó toàn ăn bánh quy,thức ăn khô cho chó hay ngũ cốc loại ko có cacao-nhà mình nui thế-và cả sâu bọ, thỉnh thoảng cho ăn cỏ khô loại cho thỏ và cà rốt,nuôi chính là cho vui nhưng về sau anh họ xin mẹ mình rùi đem cả đàn cho bầy rắn xơi hết-đang nghi ko bít con hams mẹ của mình có phải bị mẹ cho ảnh đem làm mồi rắn ko.Dù sao cũng up cho bạn làm ăn phát đạt để mọi ng ai cũng biết tới cái tên rat và thưởng thức độ cute của chúng

Vậy mừng quá có người hiểu rõ sự cute của mấy bé rùi , Bạn mua ko ??

Status
Không mở trả lời sau này.