• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hcm-cần bán ALD thuần chủng gần 2 tháng 2 tuần

pinky1311

YTC Developer
trời, bạn đăng bán lại bé sao? bé mèo nào còn nhỏ cũng nghịch vậy thôi, bạn nỡ lòng nào bán hoặc đổi với bé khác huhu tội nghiệp lyly bé nhỏ, vậy mà mấy hôm trước bạn còn nt hỏi mình cách tắm cho bé này nọ, mình cứ nghĩ là bé đã tìm đc chủ tốt rồi :((

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Mèo con quậy phá là chuyện đương nhiên mà bạn! Bạn có đổi bé khác cũng vậy thôi. Làm sao biết được bé nào phá, bé nào ko?! Với lại nhiều khi mình ỷ y ko cất giữ đồ đạc cẩn thận, bé ko biết nhảy lên thì vỡ thôi. Đó cũng là cái trách nhiệm của mình khi đón mèo con về. Bạn thử giải thích lại với gia đình xem. Mình chỉ nghĩ để bé chuyển nhà nhiều thì tội cho bé. Còn nếu ko được bạn cũng nên hướng dẫn chủ mới của bé về đặc tính và những gì cần chuẩn bị trước khi đón mèo con về để họ và người nhà chuẩn bị tâm lý. Chứ ko, phải chuyển nhà nữa và bị đánh đập thì tội cho bé lắm bạn ạ!

Chúc bạn sớm tìm được giải pháp tốt nhất cho bé!

Thân,

yangvo

Member
pinky1311 said:
trời, bạn đăng bán lại bé sao? bé mèo nào còn nhỏ cũng nghịch vậy thôi, bạn nỡ lòng nào bán hoặc đổi với bé khác huhu tội nghiệp lyly bé nhỏ, vậy mà mấy hôm trước bạn còn nt hỏi mình cách tắm cho bé này nọ, mình cứ nghĩ là bé đã tìm đc chủ tốt rồi :((
thì mình vẫn đối xử cực tốt vs bé mà :v mình có ngược đãi hay như nào với bé đâu!tại mình nghĩ để bé chuyển nhà thì bé hạnh phúc hơn thôi!

yangvo

Member
Charlene2801 said:
Mèo con quậy phá là chuyện đương nhiên mà bạn! Bạn có đổi bé khác cũng vậy thôi. Làm sao biết được bé nào phá, bé nào ko?! Với lại nhiều khi mình ỷ y ko cất giữ đồ đạc cẩn thận, bé ko biết nhảy lên thì vỡ thôi. Đó cũng là cái trách nhiệm của mình khi đón mèo con về. Bạn thử giải thích lại với gia đình xem. Mình chỉ nghĩ để bé chuyển nhà nhiều thì tội cho bé. Còn nếu ko được bạn cũng nên hướng dẫn chủ mới của bé về đặc tính và những gì cần chuẩn bị trước khi đón mèo con về để họ và người nhà chuẩn bị tâm lý. Chứ ko, phải chuyển nhà nữa và bị đánh đập thì tội cho bé lắm bạn ạ!

Chúc bạn sớm tìm được giải pháp tốt nhất cho bé!

Thân,
cảm ơn bạn nhiều nhé!chắc mình sẽ bàn lại với gia đình!thật tình mình cũng không muốn bán bé chút nào,mang bé về mình còn cưng chiều bé đến nỗi nhiều người nhìn vào bảo mình mới có con :v!chắc có lẽ do mình suy nghĩ sai,chứ không đến nỗi là 1 người chủ thấy mệt mỏi vì bé rồi đem vứt,đem bán cho rãnh nợ!do mình sợ mẹ mình cứ ghét bỏ thì khổ bé!vậy mà có nhiều người làm nói cứ như đúng rồi :<

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
yangvo said:
cảm ơn bạn nhiều nhé!chắc mình sẽ bàn lại với gia đình!thật tình mình cũng không muốn bán bé chút nào,mang bé về mình còn cưng chiều bé đến nỗi nhiều người nhìn vào bảo mình mới có con :v!chắc có lẽ do mình suy nghĩ sai,chứ không đến nỗi là 1 người chủ thấy mệt mỏi vì bé rồi đem vứt,đem bán cho rãnh nợ!do mình sợ mẹ mình cứ ghét bỏ thì khổ bé!vậy mà có nhiều người làm nói cứ như đúng rồi :<
Nếu được vậy thì tốt rồi! Nhiều khi người ta chưa hiểu về mèo thì nghĩ là bé quậy phá, hư hỏng. Nhưng nếu hiểu đặc tính của bé sẽ dễ thông cảm hơn. Hy vọng mẹ bạn sẽ hiểu rồi yêu thương bé giống bạn, và để bạn giữ bé lại nuôi :)

pinky1311

YTC Developer
mình chỉ mún nói cho bạn bit là bé mèo con nào cũng nghịch như thế, tại bạn nói mún đổi bé nò ngoan ngoãn hơn, mèo nào mà ăn xong nằm 1 đống chắc là mèo bệnh ... ý là vậy, ngoài ra mình chả nói câu nào có ý là bạn ngược đãi bé, mình cũng mong bé sớm tìm đc chủ tôt thôi, mèo đã bán cho bạn rùi thì chả mắc mớ j mình phải nói, mình cũng chả có quyền nói vì bạn mới là chủ của bé ... chỉ mún nói cái vụ đổi mèo vì sợ đổi xong lại nghịch như vậy bạn lại đổi tiếp thì tội mấy bé ...

yangvo

Member
Cảm ơn b nhiều nhé!tại mình thích nuôi mèo!nên mới đổi như vậy!mà đổi như vậy là sai thật,mình cũng rất biết lỗi !

windy_27992

YTC Developer
bé nhà mình lúc mới về đến h gần 4 tháng rồi vẫn nghịch như giặc, bữa xém làm bể chén bát, nên khi nào có mình ở nhà mớ thả bé ra cho chơi chừng tiếng đồng hồ, nói chung là trong tầm quan sát của mình, còn k là mình cột bé lại để đồ chơi cho bé tự chơi ah, chứ con nít nghịch, thấy nó lanh lợi mình còn vui hơn. Ban đầu về nhà ai cũng làm căng lắm k cho nuôi nào là lông mèo, nó quậy phá chạy giỡn khắp nhà, nhưng chừng 1 tháng thuyết phục ng nhà k còn nói j, h thương bé lắm tại biết đi vệ sinh đúng chỗ nhiều khi giỡn mấy trò nhìn yêu lắm, rồi ng nhà bạn cũng sẽ quen thôi, đừng bán bé tội nghiệp nha :ngoi_xom: