• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hamster sắp đẻ!

holehola

Đồng lát chính hịu
Các bạn ơi gần đây mình thấy pé hams cái nhà mình bụng to lắm, sờ vào thấy một bọc tròn tròn, mình cũng nghĩ là bé có thai nên cũng tách bé đực ra rồi.hôm qua bế bé lên chơi thì phát hiện thấy lòi lòi cái gì đỏ đỏ. Hoảng quá tưởng nó sắp đẻ nên thả bé vào rồi làm cái ổ cho bé, cứ ngỡ tưởng hum nay là được bế hams baby rùi mà hum nay xem chẳng thấy pé nào mà bụng vẫn to tướng. Nhưng mình xem bé thì vẫn thấy lòi cái đỏ đỏ ấy, cứ như đầu hams baby ý, mà bé cứ đi đi lại lại, hay là bé khó đẻ hả các pạn, trời ui phải làm thí nào bi giờ??????????? :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom:
À mà cho mình hỏi mình có một pé khác vừa mới đẻ, mà đẻ được có ba bé , không hỉu thế có là bình thường không hay là bé mẹ nó ăn mất òi?????

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
holehola said:
Các bạn ơi gần đây mình thấy pé hams cái nhà mình bụng to lắm, sờ vào thấy một bọc tròn tròn, mình cũng nghĩ là bé có thai nên cũng tách bé đực ra rồi.hôm qua bế bé lên chơi thì phát hiện thấy lòi lòi cái gì đỏ đỏ. Hoảng quá tưởng nó sắp đẻ nên thả bé vào rồi làm cái ổ cho bé, cứ ngỡ tưởng hum nay là được bế hams baby rùi mà hum nay xem chẳng thấy pé nào mà bụng vẫn to tướng. Nhưng mình xem bé thì vẫn thấy lòi cái đỏ đỏ ấy, cứ như đầu hams baby ý, mà bé cứ đi đi lại lại, hay là bé khó đẻ hả các pạn, trời ui phải làm thí nào bi giờ??????????? :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom:
À mà cho mình hỏi mình có một pé khác vừa mới đẻ, mà đẻ được có ba bé , không hỉu thế có là bình thường không hay là bé mẹ nó ăn mất òi?????
B có thể cho bé tự làm ổ đc mà,đừng ép buộc...
Còn bé đẻ khó,thì theo m,sinh đẻ là tự nhiên,b đừng quan sát bé nhìu quá mà thắc mắc nhìu,bé đẻ thì kệ bé,chỉ cần theo dõi kịp thời giúp bé...Còn cái đỏ đỏ thòi ra,chắc chắn khó là baby đc...Baby sinh ra ở trong bào thai,phải có nhau thai bảo vệ,nếu thấy bé khó khăn thì b lấy bao tay nilon đeo vào r kéo nhẹ cái cục ấy ra là ok...
3 bé là hoàn toàn bt...Đó là do bé đực giống ko nhìu,con non chỉ có vậy,có bé còn đẻ có 1 baby thui mà,tùy từng bé b ạ...