• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hai đêm trăng...

Cầm Còi trên tay đầu mình trống rỗng qua... Hôm ấy, một tối không trăng ông trời ban cho gia đình tôi hai thiên thần nhỏ bé. Lúc ấy mình vs mẹ đi chơi về nghe bà bảo ki đẻ lòng mĩnh bỗng lâng lâng chạy một mạch vào và thấy một chú chó con lông còn ướt đang ngêu ngao bò đầu tiên bà sợ đẻ một con kiêng nên cứ cầu sao cho ki cố một bé nữa và thế là một thiên thần nữa lại ra đời. Hôm sau ngồi ở lớp mà lòng mình bồi hồi không yên,vừa về đến nhà mình chạy thật nhanh vào thì đã thấy bà di trú nhà của mẹ con ki ra cầu thang. Nhìn hai chú chó con nhỏ bé bò chập chững mà lòng mình ngập tràn hạnh phúc. Trong đầu mình lên bao kế hoạch nào là khi chúng lớn mình sẽ cung đứa bạn than dắt đi chơi, dạy chúng biết ngồi nằm lăn đủ trò. Rồi cứ thế một bé thì béo một bé thì gầy hơn nên mình tiện mồm đặt tên là múp và còi mặc dù từ khi chúng chưa ra đời mình đã nghĩ ra tên nào tom, míc, lu... Tưởng rằng chúng sẽ cứ thế lớn lên. Nhưng múp ngày càng béo khoẻ và đc 12 ngày đã mở cả hai mắt còn còi vẫn chẳng lớn thêm là bao mắt nhắm nghiền và hay kêu hơn. Lúc đầu cÒi vẫn còn bò ra bú ti vậy mà dần dần còi bắt đầu yếu dần đi người thù vẫn gầy vậy thi thoảng miẹng la oai oái vì đau ở đâu đó chân ngày càng teo tóp chỉ da bọc xương nhìn còi vậy nhà mình ai cũng sót lúc ấy mình lên YTC hỏi bệnh của cùn ( cún 13 ngày tuổi không rõ bệnh gì) lúc mình hỏi chỉ có một bạn trả lời và nói hok sao tuy nhiên lúc mình hỏi cún chưa teo tóp, tàn tạ vậy rồi mình vật lộn cùng những câu trả lời của bạn YTC nhưng không có kết quả... Cũng chẳng thể trách ai đc, nhà mình ai cũng thương bé bà mua sữa ngoài về cho bé bú dù biết sữa mẹ tốt hơn cho bé nhưng khổ nỗi bé không còn bò đc nữa chỉ nằm kêu thảm thiết, đúng lúc như vậy một bên mắt của bé lại mở nhìn đôi mắt thơ ngây mình không nỡ để bé đi, mẹ mua bình bú cho bé cũng uống đc kha khá, chị gái mình dù đi chơi về muộn hay lúc nào rảnh lại cho bé bú. Nhìn bé nằm tên bất động mà tim mình như bóp nghẹt. Nhưng nhìn lại tất cả những gì mình làm là cho bé bú sữa vì đây là lần đầu mình nuôi chó con còn bà và mẹ thì nuôi chó toàn khoẻ mạnh nên cũng không hiểu nhiều. Nơi mình sống là tỉnh lẻ nên không có một tiệm thú y nào nên đanh chịu. Chỉ biết chờ đợi vs niềm hi vọng nhỏ nhoi. Không đành lòng, mình lục tung các trang mạng nhưng cũng chẳng biét gì thêm. Hôm nay, một đêm trăng sáng, bà đi đám ma về bế bé lên cho bú sữa bé liếm đc hai phát... Bà đặt còi xuôg chợt mẹ mình thấy còi giật một cái tồi ngất đi thì ra lúc ấy còi đã đi khi mình xuống thì còi đã ra đi bà cuốn còi vào tấm vải lụa bỏ vào bọc nilon buộc vào bảo mẹ đưa thả sông. Nhìn còi nằm bất động không còn thở bỗng tôi thấy mình trống rỗng chợt, mắt tôi ngấn nước tôi ôm còi vào lòng nước mắt chảy dàu hai má. Có lẽ bà cũng rất thương còi. Ngồi trên xe máy mắt tôi cứ ướt nhoè đầu trống rỗng. Tôi thầm trách ông trời bất công đã đưa còi xuống trâng gian này mà chỉ để bé ngắm nhìn giương gian một ngày duy nhất rồi lại mang còi đi. Tôi hớ đã poste ảnh hai bé lên YTC lấy tên hai thiên thần bé bỏng chào đời... Tôu chưa chụp ảnh còi cái nào vì bé gầy và không đc đẹp như chj nó. Vào hai đêm như thế.. Một đêm không trăng ông trời đã ban xuống một thiên thần và... Một quỷ sứ. Con quỷ sứ ấy làm tôi phải khóc, phải thương, phải vất vả, phải buồn đau đớn và day dứt... Và rồi một đêm trăng sáng, trăng đã đưa còi đi trắng đả cướp con quỷ sư ấy từ tay tôi... Đồ quỷ sứ

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
chia bùn nhé, hôm nọ m mới đọc bài 2 thiên thần bé bỏng xong, nay lại post bài này rùi, trong box bệnh viện nhìu bài quá nên m ko để ý bài của bạn, thực ra thì chó nhỏ thế kị uống thuốc lắm, đặc biệt là thuốc của ng, liều lượng rất mạnh đó, còn các triệu chứng của bé thì lạ quá, hồi đó h m cũng chữa nhìu trường hợp nhưng chưa gặp như này bao h, hồi nọ da bé có vàng ko, nếu vàng và bụng to chắc là lepto, nhưng cún 13 ngày sao bệnh thế đc, m cũng thắc mắc, dù sao thì bé cũng đi rùi, mong bé còn lại sống vui khỏe nhé

chia bùn nhé, hôm nọ m mới đọc bài 2 thiên thần bé bỏng xong, nay lại post bài này rùi, trong box bệnh viện nhìu bài quá nên m ko để ý bài của bạn, thực ra thì chó nhỏ thế kị uống thuốc lắm, đặc biệt là thuốc của ng, liều lượng rất mạnh đó, còn các triệu chứng của bé thì lạ quá, hồi đó h m cũng chữa nhìu trường hợp nhưng chưa gặp như này bao h, hồi nọ da bé có vàng ko, nếu vàng và bụng to chắc là lepto, nhưng cún 13 ngày sao bệnh thế đc, m cũng thắc mắc, dù sao thì bé cũng đi rùi, mong bé còn lại sống vui khỏe nhé

Cảm ơn bạn nha... huhu mình cũng không hiểu bé bị bệnh gì nữa