• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hà Nội: Mời đón các Bé mèo xinh

lili

YTC Developer
Mời các bạn đã đặt gạch có thể đến đưa các bé mèo xinh về nhà mới. Cho đến hôm nay bé nhẹ nhất đã được 0,85 kG. Bé mập nhất đã được 0,97 kG. Các bé rất dễ nuôi và háu ăn: Thịt (xé), rau (nhai nát), phomai, hạt royal canin sau đó uống sữa bột pha hoặc sữa tươi thay nước. Bé Candy đã về nhà mới hôm chủ nhật (24.6). Xin gửi đến các bạn những hình ảnh mới nhất của các Bé mèo yêu.
Đây là ảnh đàn mèo bé chụp khi chưa đầy 1 tháng tuổi.
View attachment 35380

Ảnh Gấu chị cả
View attachment 35381

Ảnh bé candy đã về nhà mới
.
View attachment 35382

Ảnh anh Ba mun nghịch ngợm mặt tịt.

View attachment 35383

Ảnh công chúa sơri lồng xù nhất nhà.

View attachment 35384

Hoàng tử xu-kem đẹp trai nhất nhà đây.

View attachment 35385

Cuối cùng là công chúa út xù xinh đẹp trứng-trứng.

View attachment 35386

lili

YTC Developer
Đàn mèo này của nhà mình đã đăng bài đầu tháng 6 với chủ đề "Nhận đặt gạch cho đàn mèo ba tư cực xinh", sau đó các bạn yêu mèo đã nhận đặt hết nên mình đã khoá Topic. Chắc bạn chưa đọc bài đăng đầu. Đến lứa sau mình sẽ đăng đầy đủ mọi thông tin.
Chân thành cảm ơn sự quan tâm của Bạn.

mimi90

YTC Developer
Cảm ơn bạn đã quan tâm. Đây là lứa đầu tiên của mèo nhà mình, cả mèo bố và mèo mẹ nhà mình nuôi từ nhỏ, tính đến giờ mèo mẹ đã được 1 năm 2 tháng còn mèo bố gần 1 tuổi rưỡi. Cả 2 đứa sau lần đầu tiên bỡ ngỡ đều đã thành thạo và mãnh liệt hơn trong lần thứ 2 còn kết quả phải chờ một tháng nữa mới biết. Mèo nhà mình trưởng thành nhanh hơn vì mình nuôi tự nhiên không nhốt. 2 đứa và các con có một khoảng sân rộng và tự do chạy nhảy chơi đùa trong cả 5 tầng nhà mình.

mimi90

YTC Developer
Mèo mẹ và mèo bố đang dõi theo đàn con của mình và chắc không biết đến giờ chúng đã lớn lắm rồi. Bạn nào có ảnh mới nhất của các bé up cho mình biết nhé.

mimi90

YTC Developer
Mèo mẹ và mèo bố đang dõi theo đàn con của mình và chắc không biết đến giờ chúng đã lớn lắm rồi. Bạn nào có ảnh mới nhất của các bé up cho mình biết nhé.

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động

Mèo mẹ : Chery

View attachment 40378

Mèo bố : Mi-tô

View attachment 40379

Má ơi! Phải nói trên cả tuyệt vời :co_y_tuong_xau: Qúa đẹp đến khó tin :lac_dau:

mimi90

YTC Developer
Cảm ơn bạn đã có lời khen. Thực ra tình cảm của mọi thành viên trong gia đình dành cho hai mèo bố mẹ (trong ảnh) được tích luỹ và trở thành sâu đậm qua những tháng ngày gắn bó, chăm sóc chúng và đặc biệt giống mèo này rất dễ thương, gần gũi người, hiền, không đòi hỏi kêu ca không khôn và ranh như mèo ta (hay sục sạo và ăn vụng). Vì thế chúng được cả nhà quý, chăm sóc và thi thoảng nói chuyện với chúng như một thành viên trong gia đình. Chúng cứ giương mắt nhìn mình nói và miệng và cổ họng kêu khùng khục chẳng hiểu là đồng ý những điều chủ nói hay không hiểu gì , riêng gọi tên thì đều biết tên của mình. Niềm vui lớn nhất khi chúng làm tròn chức năng bảo toàn nòi giống được mẹ tròn con khoẻ. Biết bao lo lắng để có được những bé mèo xinh và nuôi chúng lớn khôn.

Xin up thêm một số ảnh các Bé mèo trước khi về nhà mới:

ảnh công chúa út Trứng Trứng.

View attachment 40746

Ảnh hai chị em Gấu và Suri

View attachment 40747

Anh Ba Mun mũi tịt

View attachment 40748

mimi90

YTC Developer
Và tiếp tục những đứa con yêu dấu của mẹ cherry

Chị cả Tily

Hoàng tử mango xinh zai

Và cả đàn con 26 ngày tuổi

Các anh chị các bé không biết lớn thế nào rồi?