• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi về triệu chứng bệnh care .. :(

teddy lovely

Chào cả nhà !
Trước đây mình đã từng nuôi 3 em cún . Em nào cũng có triệu chứng nôn mửa, bỏ ăn, tiêu chảy. Đó có phải triệu chứng của bệnh care ko cả nhà :( lúc mới mua về thì khỏe lắm nhưng chỉ đc 1 ngày là lại bị như thế. Nuôi 3 em thì ... cả 3 . giờ mình muốn nuôi một em Bắc kinh lai nhật mà sợ lại bị giống vậy. Cả nhà chỉ em cách tránh bệnh đó cho cún với :(((((((

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
teddy lovely said:
Chào cả nhà !
Trước đây mình đã từng nuôi 3 em cún . Em nào cũng có triệu chứng nôn mửa, bỏ ăn, tiêu chảy. Đó có phải triệu chứng của bệnh care ko cả nhà :( lúc mới mua về thì khỏe lắm nhưng chỉ đc 1 ngày là lại bị như thế. Nuôi 3 em thì ... cả 3 . giờ mình muốn nuôi một em Bắc kinh lai nhật mà sợ lại bị giống vậy. Cả nhà chỉ em cách tránh bệnh đó cho cún với :(((((((
Triệu chứng bệnh care:
Mệt mỏi, uể oải...Mất sức nhanh do nôn mửa nhiều, đi ra phân nước, có mùi tanh,bỏ ăn...=>>Chết vì kiệt sức sau hơn 1 tuần, nếu đưa đi bs sớm truyền nước khi mới có biểu hiện thì may mắn sẽ khỏi
Cách tránh:
Đơn giản là tiêm phòng ngay từ lúc đủ tháng. Khi mua cún mới cần vệ sinh lại nhà cho ko nhiễm vi khuẩn...

thaohuynh_0409

lúc trc' mình cũng nuôi 2 chú pug dễ thương lắm mà chưa có thời gian đi chích thì nó đã bị bệnh care rồi :lac_dau: hôm đó buồn :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: lắm nên lần này rút kinh nghiệm đủ tháng là mình đưa bé đi chích liền :157: nên có thời gian thì bạn đưa bé đi chích ngừa đi để không giống mình buồn lắm