• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hôn mèo nhiều có bị mắc bệnh gì không?

thienchip86

YTC Developer
Các bạn ơi cho mình hởi mình và vợ nhà mình suốt ngày nhìn thấy em mèo chạy ra là bế lên hôn.liệu có bị là sao cho sức khỏe ko?Nhất là vợ mình hiện nay đang có bầu hơn 4 tháng các bạn a.cho mình lời khuyên với .Thanks for all

thuyv24991

YTC Developer
Hồi trước e nghe hít phải lông mèo nhiều bị hen suyễn, cơ mà từ bé đến giờ gặp mèo ở đâu là e hôn hít ở đó mà chưa thấy dấu hiệu lạ nào :))
nhưng chị nhà đang có thai thì chắc nên cẩn thận hơn a ạ

Cat Tree Vietnam

YTC Developer
Ko vấn đề gì nếu bạn tiêm chích ngừa cho mèo đầy đủ (chích ngừa 3 bệnh, + bệnh dại), 1 năm chích 1 lần. Tắm cho mèo sạch sẽ ít nhất 1 tuần/1 lần. Ko cho mèo đi rông ngoài đường, dễ mang theo các mầm bệnh, virus ở ngoài vào nhà. Ko cho bé mèo dẫm nước, nằm toilet nơi ẩm thấp. Mèo có chỗ đi vệ sinh riêng, dọn sạch hàng ngày. Sổ giun sán cho mèo định kì 3 tháng 1 lần.

Nếu vợ bạn có bầu mà ko có các dị ứng với lông mèo thì ok. Bé sinh ra có em mèo trông hộ & sau này rất có tình thương vs động vật & mọi ng xung quanh :)

Bạn đừng lo.

cat29

Ngoc Anh
Cat Tree Vietnam said:
Ko vấn đề gì nếu bạn tiêm chích ngừa cho mèo đầy đủ (chích ngừa 3 bệnh, + bệnh dại), 1 năm chích 1 lần. Tắm cho mèo sạch sẽ ít nhất 1 tuần/1 lần. Ko cho mèo đi rông ngoài đường, dễ mang theo các mầm bệnh, virus ở ngoài vào nhà. Ko cho bé mèo dẫm nước, nằm toilet nơi ẩm thấp. Mèo có chỗ đi vệ sinh riêng, dọn sạch hàng ngày. Sổ giun sán cho mèo định kì 3 tháng 1 lần.

Nếu vợ bạn có bầu mà ko có các dị ứng với lông mèo thì ok. Bé sinh ra có em mèo trông hộ & sau này rất có tình thương vs động vật & mọi ng xung quanh :)

Bạn đừng lo.
Nghe Cat Tree nói vậy mình yên tâm ghê. Mình là trùm ôm hun tụi nó. Cũng lo kg bít có sao kg, nhưng nhìn mặt cưng wá kg hun kg đc

Cat Tree Vietnam said:

Bạn đừng lo.
anh ơi tuần tắm 1 lần cho sao không?
em thấy mn nói mèo không nên tắm nhiều sẽ dễ ốm, chết