• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hãy yên nghỉ nhé, em gái của chị!

Chị gặp được em là thông qua một thành viên của diễn đàn YTC. Chị vẫn còn nhớ cái ngày hôm đó, ngày 2 tháng 3 năm 2012, chị chạy xe hơn 10 cây số vào sáng sớm để đến mua em. Ấn tượng đầu tiên mà chị vẫn còn nhớ là Nana của chị rất nhỏ, bằng 2 lòng bàn tay của chị. Em về nhà, chị làm cho em một cái ổ khá xinh, cho em cả thú bông để em ôm khi ngủ nữa. Rồi cứ thế em lớn dần....
Ngày 11 tháng 3, chị đưa em đi tiêm ngừa Carre sau 4 ngày sổ lãi. Ngày hôm đó, em về không chịu ăn gì, lừ đừ. Ngày hôm sau thì em sốt cao, chị mới đưa em đến bệnh viện thú y. Rồi về, chị mua nước biển khô (oresol) loại tốt nhất cho em uống. Rồi em cũng hạ sốt. Nhưng em lại có thêm bệnh nữa, đó là viêm da. Rồi chị lại tích cực hằng ngày chở em đến thú y để tiêm thuốc điều trị viêm da. Tiêm được 5 ngày, bụng em bắt đầu phình to, em thở khó dần...
Lại một lần nữa, chị đều đặn đưa em đến Chi Cục Thú Y khám bệnh, siêu âm, nhưng bụng em vẫn không nhỏ lại được, em thở ngày một khó.
Và rồi, chị đưa em đến một phòng khám tư nhân nổi tiếng. Người ta khám cho em kĩ lắm, chụp X-quang cho em nữa. Cái lần đó, em lên bàn X-quang, chị đứng giữ 2 chân sau của em để em giang rộng mình để chụp phim. Nghe tiếng rên của em, chị biết em đau lắm, phải không Nana?
Rồi em được chẩn đoán là bị viêm gan. Lại tiêm thuốc, em lại đau, lại rên, và chị lại bế em vào vai chị, dỗ dành như một đứa bé. Em thích được như vậy lắm phải không Nana, vì mỗi lần chị làm như thế, em không còn rên nữa. Em được tiêm và uống thuốc trợ gan trong 3 ngày. Rồi ngày hôm qua, 30/03...
Chị đi học về, em bắt đầu kêu lên những tiếng kêu đau lòng. Em cứ đi theo chị, nhưng đi được vài bước, em lại ngã. Cả buổi tối hôm qua, em nằm trên người chị mà ngủ. Em tiêu chảy rất nhiều. Nhất là vào lúc 2h sáng hôm nay, 31/03, chị dậy cho em uống liên tục oresol nhưng em không uống, cứ ngậm miệng lại. Tiếng kêu của em ngày một nhiều hơn. Chị ngồi trông em. Em không ngủ được vì em đau. Và rồi, lần đầu tiên, Nana của chị biết sủa. Chị bất ngờ lắm. Nhưng đến 4h sáng, em có vẻ mệt, em ho, chị bế em lên, rồi em giãy 2 cái, rồi em chết, ngay trên tay chị. Và rồi chị khóc, khóc như mưa. Em chỉ mới hơn 2 tháng tuổi thôi mà Nana. Sao ông trời lại có thể bắt em phải chịu nhiều bệnh tật như vậy chứ?
Nana ơi, em hãy yên nghỉ em nhé! Chị yêu em.

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Chị gặp được em là thông qua một thành viên của diễn đàn YTC. Chị vẫn còn nhớ cái ngày hôm đó, ngày 2 tháng 3 năm 2012, chị chạy xe hơn 10 cây số vào sáng sớm để đến mua em. Ấn tượng đầu tiên mà chị vẫn còn nhớ là Nana của chị rất nhỏ, bằng 2 lòng bàn tay của chị. Em về nhà, chị làm cho em một cái ổ khá xinh, cho em cả thú bông để em ôm khi ngủ nữa. Rồi cứ thế em lớn dần....
Ngày 11 tháng 3, chị đưa em đi tiêm ngừa Carre sau 4 ngày sổ lãi. Ngày hôm đó, em về không chịu ăn gì, lừ đừ. Ngày hôm sau thì em sốt cao, chị mới đưa em đến bệnh viện thú y. Rồi về, chị mua nước biển khô (oresol) loại tốt nhất cho em uống. Rồi em cũng hạ sốt. Nhưng em lại có thêm bệnh nữa, đó là viêm da. Rồi chị lại tích cực hằng ngày chở em đến thú y để tiêm thuốc điều trị viêm da. Tiêm được 5 ngày, bụng em bắt đầu phình to, em thở khó dần...
Lại một lần nữa, chị đều đặn đưa em đến Chi Cục Thú Y khám bệnh, siêu âm, nhưng bụng em vẫn không nhỏ lại được, em thở ngày một khó.
Và rồi, chị đưa em đến một phòng khám tư nhân nổi tiếng. Người ta khám cho em kĩ lắm, chụp X-quang cho em nữa. Cái lần đó, em lên bàn X-quang, chị đứng giữ 2 chân sau của em để em giang rộng mình để chụp phim. Nghe tiếng rên của em, chị biết em đau lắm, phải không Nana?
Rồi em được chẩn đoán là bị viêm gan. Lại tiêm thuốc, em lại đau, lại rên, và chị lại bế em vào vai chị, dỗ dành như một đứa bé. Em thích được như vậy lắm phải không Nana, vì mỗi lần chị làm như thế, em không còn rên nữa. Em được tiêm và uống thuốc trợ gan trong 3 ngày. Rồi ngày hôm qua, 30/03...
Chị đi học về, em bắt đầu kêu lên những tiếng kêu đau lòng. Em cứ đi theo chị, nhưng đi được vài bước, em lại ngã. Cả buổi tối hôm qua, em nằm trên người chị mà ngủ. Em tiêu chảy rất nhiều. Nhất là vào lúc 2h sáng hôm nay, 31/03, chị dậy cho em uống liên tục oresol nhưng em không uống, cứ ngậm miệng lại. Tiếng kêu của em ngày một nhiều hơn. Chị ngồi trông em. Em không ngủ được vì em đau. Và rồi, lần đầu tiên, Nana của chị biết sủa. Chị bất ngờ lắm. Nhưng đến 4h sáng, em có vẻ mệt, em ho, chị bế em lên, rồi em giãy 2 cái, rồi em chết, ngay trên tay chị. Và rồi chị khóc, khóc như mưa. Em chỉ mới hơn 2 tháng tuổi thôi mà Nana. Sao ông trời lại có thể bắt em phải chịu nhiều bệnh tật như vậy chứ?

hic,chia buồn cùng em nha,buồn thật đó,Nana ra đi sớm quá,nhìn em nó dễ thương ghê luôn :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom:

hoatuongvi2407

còn 2 lon nữa...!!!!
đọc xong câu chuyện của bạn mìnn xin chia buồn vì hơn ai hết mình từng đồng cảm với bạn. Cách đây mấy năm rồi mình có nhận nuôi 1 chú chó cỏ. Tuy nhìn nó hok được xinh xắn như chú cún của bạn nhưng với mình mà nói có lẽ hình ảnh nó mình hok bao giờ quên được. Mình trông nó từ lúc nó mới sinh đến khi nó đuọc 2t đó là quãng thời gian khá dài, nó rất quấn quýt mình và thường đón mình khi mình đi học về. Một ngày nọ, nó bị ốm mình đã đi chạy chữa rất nhiếu nơi, nhìn thấy nó đau mình bất lực lắm. Mấy hum sau nó trở nặng tiêu chảy rất nhiều, đêm đó mình hok ngủ được ngồi bên nó suốt đêm vì mình rất sợ nó ra đi trong cô dơn. Sáng hôm sau mẹ mình kêu người đên đưa em nó đi, mình đã chạy theo vì muốn níu kéo. Mẹ nói đó là 1 sự giải thoát nhìn em nó đau mình hok đành lòng nên đành nhìn em nó ra đi. Và cho đến bi giờ mình hok biết đó có phải là sai lầm hok nữa. Lucky! tên em mang một ý nghĩa về sự may mắn nhưng sao lại yểu mệnh nhỉ. Mãi cho đến bi giờ mình nuôi thêm nhiều em cún nhưng hok còn lucky nữa chẳng ai có thể thay thế em. Mong rằng lucky của mình hay cún con củn bạn và những em cún khác nữ có số phận hok may mắn sẽ tìm được bình an ở nơi khác.....

Cảm ơn mọi người, sáng nay mình đã đưa bé đi hỏa táng rồi. Trước khi bé đi, mình sờ vào người bé, thấy cứng mà đau đớn quá!

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Cảm ơn mọi người, sáng nay mình đã đưa bé đi hỏa táng rồi. Trước khi bé đi, mình sờ vào người bé, thấy cứng mà đau đớn quá!

hic tội nghiệp,mà hỏa táng làm sao,bằng cách nào vậy e?

Em đem đến lò thiêu động vật anh à! Nghĩ đến cảnh Nana thiêu chung với mấy chục con chó khác mà tội bé quá anh ơi. Nana bé xíu,bị mấy con to nó đè lên...huhu

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Tạm biệt Nana :sad:, Na thiệt là hạnh phúc khi có người chủ như bạn :sad:, thôi thì chúc cho kiếp sau Na thoát được kiếp chó, đầu thai làm người :sad:

nhangak

Turquoise Member
Chia buồn,mong Nana ra đi thanh thản :sadcorner:

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Em đem đến lò thiêu động vật anh à! Nghĩ đến cảnh Nana thiêu chung với mấy chục con chó khác mà tội bé quá anh ơi. Nana bé xíu,bị mấy con to nó đè lên...huhu

hic,tội nghiệp Nana quá,hy vọng là em sẽ tìm được những em cún khác sống thật lâu nhé,vui lên em :pleasantry:

Dạ, em cũng mong như thế. Mina và Nana là 2 đứa em gái đáng yêu nhất, em tin 2 bé sẽ hóa thành người, sống thật hạnh phúc.

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Dạ, em cũng mong như thế. Mina và Nana là 2 đứa em gái đáng yêu nhất, em tin 2 bé sẽ hóa thành người, sống thật hạnh phúc.

hihi,cùng hy vọng là thế,mong 2 em ra đi bình yên,ủa 2 em là cái hết à em?

Dạ vâng ạ, em thích nuôi chó cái, tại thứ nhất là giống em, tại thứ hai là chó cái sinh đc chó con. Bé Mina em nuôi trước Nana là gần 1 tuổi, bé đang yêu anh hàng xóm, em định phối giống nhưng chưa kịp thì.... :((

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Dạ vâng ạ, em thích nuôi chó cái, tại thứ nhất là giống em, tại thứ hai là chó cái sinh đc chó con. Bé Mina em nuôi trước Nana là gần 1 tuổi, bé đang yêu anh hàng xóm, em định phối giống nhưng chưa kịp thì.... :((

uhm,yêu anh hàng xóm cơ đấy,hihi,vậy em cũng đang tìm 1 em cái nữa đúng hok?

uhm,yêu anh hàng xóm cơ đấy,hihi,vậy em cũng đang tìm 1 em cái nữa đúng hok?

Dạ vâng ạ, nếu anh thấy ai có chó cái mà cỡ 3,4 tháng anh xin cho em với. Nuôi chó đực, mỗi lần nó đi vệ sinh không đáng yêu bằng chó cái :D

kenmy

YTC Developer

Mình nghe nói , mấy con chó trước khi bị bệnh , họ đã chích thuốc đề kháng (kháng sinh)cho nó, để giữ mạng sống. Nếu ko chích thì mấy ngày sau sẽ chết . Lúc trước mình cung mua 1 con nhỏ , đem ra thú y nó bảo chó bị chính thuốc đề kháng rồi , nhưng cũng vài ngày rồi nó cũng chết

zino

YTC Developer
đọc tâm sự của b mà mình chảy nước mắt, nhất là khi nhìn hình em nó nữa, thương Nana quá :(((((

BigBang Pegasis

Ruby Member
chia buồn với bạn :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:
nana nhìn xynh quá