• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hành động mua đi bán lại động vật(s.mode tieu_tuan)

suling

mình biết nhiều bạn cũng muốn cho các em mèo nhanh có chủ , nhưng mà các bạn phá giá mèo quá cũng sẽ dẫn tới tình trạng này ~.~ và chưa kể vài hệ lụy đi kèm .

toi cung dinh 1 chuyen tuong tu dau nam co em long ngan xam xanh de 3 em rat xinh thuan chung luon, 1 ban cung bao SV yeu meo muon nuoi ca 3 em minh nghi ho yeu qui meo lai la SV nen ban 3 con 4,5 trieu..(1,5 trieu 1 em ca cai va duc gi BQ nhu nhau) ho dat 500 ngan dong goi la dat coc, ... va sau do biet ho da ban sang tay 4 trieu 1 em minh rung roi chan tay vua tiec cua, vua nghi thuong may em meo, sau nay hoi tham cha thay con con nao trong nha, ma luc mua thi noi la nuoi tat, thoi thi ai cung 1 lan chot dai ma........ cha co ai ban meo anh long tham xam xanh thuan chung 1,5 trieu bao gio minh cung khong phai nguoi buon meo hay KD meo nen cung khong quan trong gia ca lam nhung thuc su ban nhu vay ho vua co loi ho lai cuoi la minh ngu xi dot nat...... Lua sau em nay minh tu dang tin va deu ban cho cac ban yeu qui meo gia 3-4 trieu, meo rat dep cac ban ay rat thich vi gia nhu vay cung la re hon so voi thi truong hang trieu roi cho nen minh cung co cau the nay: cung khong nen chui nguoi ta lam gi, thuan mua vua ban thoi ma, nhung chuyen minh chot tin n guoi au do cung la 1 bai hoc thoi, thiet hai vai trieu mua duoc 1 bai hoc cung khong sao dau ban oi, vui len vi nhung em meo xinh xan hang ngay chong lon va nhung con meo me van hang nam cho chung ta dan ba by yeu thuong de ta cham soc vuot ve nang niu ban nhe, lua nay ta chot bi tin ai do thi lua meo sau ta se binh tinh hon, va cuoi cung thi nhung em meo xinh dep van phai ve voi 1 nguoi duy nhat la nguoi "yeu meo" cho du co ban di ban lai cuoi cung van phai ve o 1 nha ai do yeu thuong chung, vi cai top nay goi la "mua ban meo" ma nen viec mua di ban lai cung la chuyen BT ma thoi

CAT.city

YTC Developer
các bạn có ý kiến là mua bán kệ ng ta, hì, mình nói thật mình chẳng care việc ng ta buôn bán đâu, mèo ng ta nuôi cũng tốn công tốn sức, ng ta bán cũng là việc ng ta thôi, còn mình, mình ngu mình dại như thế nào thì h mình cũng phải chịu r. nếu các bạn bỏ công ra chăm soc nuôi dưỡng, yêu thương 1con mèo hay con cún, rồi các bạn tìm chủ mới cho nó, mong nó về nhà mới được yêu thương chăm sóc, rồi ng ta mang từ nhà bạn sang nhà hàng xóm bán giá gấp đôi gấp 3, để bạn biết được bạn nghĩ sao. mình chưa bao h nghĩ tới chuyện lãi lời trên diễn đàn này, và cũng chưa biết phải nghĩ ntn với những ng mua qua bán lại cho đúng...ai kinh doanh cũng muốn có lãi, lãi càng to thì càng chưa đủ...nhưng kinh doanh muốn bền thì phải có tâm chứ. còn mình... mình cho mèo. các bạn đến nhà mình nhận nuôi mèo của mình, có nhiều bạn rất nhiệt tình up ảnh lên FB, có bạn lại hay nt gọi điện khoe mèo nhớn rồi, béo rồi, xinh xắn rồi, còn sắp làm mẹ rồi nữa... mình cảm thấy thật ko phụ lòng mình trao gửi.

truonganh520

mình thì cũng từng gặp 1 thằng như thế này nhưng khác bạn tí , mình rao bán con Pug đen nó gọi điện đến xem mình nói mình đi làm chiều mới về, nó đến xem rồi nói con chó lai này nọ trả giá thấp nên mình không bán, hôm sau nó quay lại thì mình đi làm rồi nhà thì chỉ có bà ngoại mình, nó biết nhà có 2 bà cháu nên đến dụ ngoại mình thế nào mà ngoại bán đại cho nó 1tr5, chiều mình về mình gọi nó bảo trả lại thì nó nói ngoại mày bán cho tao rồi còn đòi gì nữa còn chửi tục này nọ, lấy máy tính mở 5-giay ra xem thì thấy con chó mà nó gọi là lai của mình được bán với giá 4tr5

google.com

thôi cái gì cũng có 2 mặt của nó bạn à. Người sau mua giá cao thì nghĩa là có điều kiện, sẽ chăm sóc 2 bé đc tốt hơn và nhất là chắc chắn sẽ ko bị mua đi bán lại nữa. Cứ bảo bán rẻ cho sv yêu mèo sau nó thiếu tiền mua quần áo hay đi chơi nó lại chả bán ngay ý chứ. Còn bảo như thế các bạn sv ko có mèo đẹp nuôi thì mình nghĩ nếu đã yêu mèo thì nuôi mèo nào chả đc, sau này đi làm có tiền thì mua mèo đẹp về sau, vừa tốt cho mèo vừa tốt cho mình mà :)

cactus

theo mình thấy là thớt có lấy tiền của người ta, và số tiền người ta bỏ ra cũng không phải là nhỏ, nên là người ta làm gì với con mèo là chuyện của người ta, trừ khi người ta ngược đãi mèo thì lúc ý bạn thớt có thể phản ánh. Thứ 2 là mua bán mèo... cái tên trang đã nói lên 2 bạn kia chả làm gì sai.

mấy bọn buôn lái này. cứ mua giá tốt là lên forum chém giá trên trời làm ng iu mèo khó mua quá><. đi hỏi mấy ng toàn chém giá trên trời. chắc toàn gặp lái mèo

yobiyolo

Member
@Nataly kieu : về học viết có dấu này .
Thứ 2 dành cho các b bảo chị thớt ko ra gì khi bán mèo r mua r là của ng ta blabla : các bạn có theo dõi từ đầu ko? Các bạn có biết giá của 1e ALN là bnhiu k? 1tr có đủ côg chăm sóc sữa r canin ko? Chị ý tìm 1 ng chủ đơn giản là yêu thương thôi :) vậy có đáng lên án hành động lừa đảo về tìk cảm và côg sức này ko ? Sao ko bảo e buôn e ko yêu mèo mà đến nói e yêu mèo là sv ko có tiền?

yobiyolo

Member
Google b đang đánh giá 1 cđộng sv à :) . Chị chủ thớt cũg là sv đấy :) . Có thể sv thiếu tiền thật và có ng này ng kia nhưng cách nói của b khinh mạt sv quá :) bạn từng là sv chưa? Sv thì bán rẻ sức lao động làm thêm chứ ko bán rẻ nhân cách nhé :D . Như mình nuôi nhiều e mèo ta rồi h muốn nuôi e mèo tây có sao k :D . Về cơ bản cách nghĩ và cách hành động khác nhau nên chúg ta nên tôn trọg ko mặc kệ nhau đi . Cmt sao ko nghĩ đến nỗi buồn của chủ topic ạ :)

CAT.city

YTC Developer
Ca
cai lon me may đồ sinh viên giẻ rách , hai đua kia mua meo ve ban di kiem tien loi chu ko phai loai sinh viên thui nát giẻ Rạch nhu may v chu thot
ko biết nói gì hơn khi nghe câu này, :) vao topic cho tặng mèo để xin mèo rồi về đem bán, nếu nói rách thỉ chưa biết ai rách hơn, nhưng đọc xong thấy bạn hok phải lành rồi

CAT.city

YTC Developer
theo mình thấy là thớt có lấy tiền của người ta, và số tiền người ta bỏ ra cũng không phải là nhỏ, nên là người ta làm gì với con mèo là chuyện của người ta, trừ khi người ta ngược đãi mèo thì lúc ý bạn thớt có thể phản ánh. Thứ 2 là mua bán mèo... cái tên trang đã nói lên 2 bạn kia chả làm gì sai.
thứ nhất là cái thứ 2 của bạn nó nằm sai chỗ, topic mình bên cho tặng mèo, topic này bên phàn nàn đc chuyển qua đấy, thứ 2 là hình như bọn mình có nhắc đến bạn ^^!

CAT.city

YTC Developer
Học cái lôn me may , tao viet sao cai loai cho nhu may doc ma hieu dc roi nhe , du me tui may ban meo cho nguoi ta chu nguoi ta dau co xin hay an cap dau ma tui may hô to cai mồm thúi chung may len de dc gi
tớ có nói là bán mèo cho bạn ấy à, là bạn ấy đến xin đấy chứ, tớ thấy bạn ý bán tớ còn pm xin mua lại mèo của chính mình mà bạn ấy có repl đâu, còn xóa cmt, chặn FB, bạn ơi bạn là nam hay nữ già hay trẻ mà bạn nói chuyện ít chữ thế

Last edited:

yobiyolo

Member
Topic đang nhận được sự quan tâm của không ít thành phần trẻ trâu :) . Nataly kiều liệu có phải là b trong hình ảnh trang 1 ko =)) . Vài câu nói đã biết cả con ng :) . Thik chửi nhau thiếu chỗ đâu =))