• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hà Nội - bán mèo ALD lai Nga

hieutr91

Member
Đàn mèo nhà mình sinh ngày 17-4-2013 đến nay đã đc 8 tuần tuổi, cũng đã đến tuổi về nhà mới. Các bé có mẹ là mèo ALD lai Nga. Bố là ALD lai mèo ta. Bố mẹ đều là mèo nhà mình ạ :) ( HIỆN TẠI CÁC EM ĐÃ VỀ NHÀ MỚI Ạ, CẢM ƠN CÁC BẠN ĐÃ ĐỌC TIN :) )

Đây là lúc mới sinh ạ.

Lớn hơn 1 tẹo rồi đây.

Vài ảnh của 4 anh chị em

Hiện các cháu đã biết ăn cơm cá, cơm ruốc, ăn hạt khô và đi vệ sinh đúng chỗ.
Cá thì chỉ cần cho cá tươi và nồi, đổ 1 ít nước dưới đáy nồi thêm 1 chút muối rồi đun là ok :) các em rất thích ăn như thế :)

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
up cho các bé xinh mau về nhà mới !
mèo bố mèo mẹ nhìn béo tốt, trông cặp đôi hoàn hảo quá :le_luoi:

hieutr91

Member
ivys said:
up cho các bé xinh mau về nhà mới !
mèo bố mèo mẹ nhìn béo tốt, trông cặp đôi hoàn hảo quá :le_luoi:
mùa đông lông xù ra thêm bạn ạ :)) được cái tình cảm lắm :))

anhvu2889

T.Viên Năng Động
Nhiều nhà chỉ thích mua mèo cái mà đâu có biết mèo đực lớn lên đẹp hơn đâu :D. Sợ mèo đực bỏ đi hay tè bậy chỉ cần đem đi triệt sản thì mèo béo tốt và ngoan hơn hẳn :)

hieutr91

Member
anhvu2889 said:
Nhiều nhà chỉ thích mua mèo cái mà đâu có biết mèo đực lớn lên đẹp hơn đâu :D. Sợ mèo đực bỏ đi hay tè bậy chỉ cần đem đi triệt sản thì mèo béo tốt và ngoan hơn hẳn :)
đúng đó bạn, mèo đực triệt sản còn đơn giản hơn nữa :)

mấy bé xinh quá, nhìn cái mẹt chỉ muốn bẹo thôi:3
mà bạn cho mình hỏi, nuôi mèo bố chung lúc mèo mẹ sinh con có đc k? hay phải cách ly vậy bạn, n có đánh mèo con k? hay là bình thường?

hieutr91

Member
bò_điên said:
mấy bé xinh quá, nhìn cái mẹt chỉ muốn bẹo thôi:3
mà bạn cho mình hỏi, nuôi mèo bố chung lúc mèo mẹ sinh con có đc k? hay phải cách ly vậy bạn, n có đánh mèo con k? hay là bình thường?
Mèo bố nhà mình đc cái rất hiền bạn ạ, lúc mèo mẹ đẻ nó còn lo lắng chạy quanh lồng kêu ca thảm thiết tỏ vẻ lo sợ lắm :) mình cẩn thận trong vòng 2 tuần đầu tiên thì vẫn cách li, sau 2 tuần mình thử cho mèo bố vào tiếp xúc thì nó cũng chỉ ngửi ngửi liếm liếm bọn trẻ con rồi đi ra, còn nếu có mèo mẹ nằm ở đấy luôn thì nó không vào đâu. Đến bây giờ thì bọn trẻ con toàn rúc vào bụng bố nó ngủ bạn ạ :)

tinytei

TinyTei
Nhìn ảnh thì 2 pé mèo tam thể như nhau. Mình đoán cả 2 đều là cái... thế mèo bố đâu hả bạn @.@ Đừng bảo mèo bố màu tam thể nhé....

hieutr91

Member
tinytei said:
Nhìn ảnh thì 2 pé mèo tam thể như nhau. Mình đoán cả 2 đều là cái... thế mèo bố đâu hả bạn @.@ Đừng bảo mèo bố màu tam thể nhé....
Mèo Bố chụp ảnh chung với mèo mẹ mà bạn :)) mèo bố màu hung chứ k phải màu tam thể đâu ạ :)) mèo bố là mèo bên phải đấy ạ :))