• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giups e với ạ :( Con bé nhà e bị mọc mủ

Fox M.Riddle

Mẹ của 2 đứa con khác loài ♥
Mấy lần e có thấy phần dưới bụng bé có vết đỏ như vết muỗi đốt :( e cũng hơi sợ nhưng nghĩ chắc không sao... Lúc nãy e bế bé chơi rồi bế ngửa ra gãi bụng cho em ý thì thấy một cục mủ nhỏ ở chỗ lần trước đỏ lên, bên đối diện lại mọc thêm 1 vết nữa :-ss E cũng hay tắm cho bé... liệu có phải do bé hay ngã xuống cống k ạ? em ý có ngã xuống cống 2 lần và e có tắm cho nhưng e nghĩ là nó không sạch đc phần ý T_T Liệu bé nhà e có sao k ạ T_T Làm ơn giúp em...
E cảm ơn ạ...

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
ngoài việc nổi mụn ra bé có các triuệ chứng ji khác thì bạn kể ra nhé, nếu ghẻ thường thì mua lưu huỳnh về xức vài lần khỏi ngay, hay mua xà phòng đặc trị ghẻ và ve về tắm cho bé, con cún fox nhà m bị nè, bs nói là viêm da, nó lông sát nhưng m mua xà phòng trị ghẻ của chó lông xù, hehe,bây h hết rồi, với lại ko đc để bé nằm nơi ẩm ướt nhé, sau khi trị thì dọn sạch chỗ bé ở để tránh mầm bệnh còn sót lại