• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình chon giông chó với

kjssnam

YTC Developer
Mình đang muốn nuôi 1 chú chó loại nào dễ nuôi mà khoẻ mạnh thân thiên. Nhà mình có sân rộng 35m2, nêu đưa đi chơi thì chỉ có từ 17h > 18h . Mà mình chỉ nuôi dc loại < 35kg thui . Mong mn giúp mình với . :D:D

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nếu biết huấn luyện, thì chó nào cũng tốt và ngoan bạn à.

Chủ topic muốn 1 chú chó như thế nào? Lông dài hay ngắn? Trông nhà hay làm cảnh là chính? Muốn mua cún trong khoảng bao nhiêu tiền? (Vì dưới 35kg, thì hầu hết các chú cún thông thường đều đáp ứng được, từ fox nhỏ tin hin đến Alaska khá là to) Số lượng cún trên 35kg, không nhiều đâu bạn.

kjssnam

YTC Developer
mình nuôi thì chắc ko thể để chạy trong nhà được mà chỉ ở dưới nhà dưới hoặc ở sân nên mình nghĩ chọn giống lông ngắn mà gần nhà cũng có mấy con chó nho nhỏ nhưng mà ghê gớm nên tốt nhất các bác tư vẫn cho mình con nào có thể tự vệ được :)) . giá thì chắc chỉ tầm 7 triệu đổ xuống , mình nghĩ chó con thì giá đó là được rùi bạn nhỉ

akjta

Member
theo những yêu cầu và sở thích trên của bạn thì mình vote cho 3 em: chó cỏ, becgie và rott :D !