• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

gia đình nhà mèo "bầu lọ"

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Nhà này dạo này có vẻ bận hay sao mà ít khi thấy lọ mọ chuyện mèo qué thế nhở?
Một dạo sôi nổi tưng bừng, giờ thì im re chẳng rằng, hay thông báo Admin close topic nhớ

nhà nào cũng có lúc thịnh lúc suy mà :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Cả nhà Bầu Lọ ngủ ngon nhớ!
Cả nhà Bầu Lọ hôm nào rảnh đi Trà Chanh hay tổ chức măm măm gì nhớ
Tớ đăng ký trước 1 chân nấu nướng. Hé hé! Thôi đi ngụ ngụ nớz!!!

sở trường là cơm rang à?

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Nghe có vẻ từng trải và bất cần. Thường những người như thế hay thất bại trong tình yêu :em xin_em xin:
Tớ suy đoán linh tinh tí chút thôi nhá :Onion32:

mình cũng không biết là anh chàng này thành công hay thất bại nhiều :th_haha_hammer: , được cái cũng đào hoa, các em teen theo khá nhiều , không biết tại sao :)

ngoc_sally

YTC Developer
các bác thông cảm cho em, mấy hôm Đen nhà em nó đi, vẫn buồn nên k có hứng nói chuyện cho lắm! :em xin_em xin:. thôi, dù sao vẫn đc nhìn thấy em nó hàng ngày, vuốt ve nó, còn hơn là mất tăm mất hút luôn! :th_haha_hammer: .Mấy hôm đầu nó bỏ ăn, làm em lo quá!Fai sang dỗ dành mãi nó mới chịu ăn. cũng ghê gớm lắm chứ k vừa! hôm nay đc thả ra cho đi thám thính xung quanh rồi.cu cậu có vẻ thk, chạy khắp nhà!hihi. h cũng đỡ lo cho nó hơn, chứ mấy hôm đầu buồn muốn chết đi đc!
chân tay em bh nhiều hoa gấm lắm. Đầu gối thì tìm bầm tím dập vì cái tội gửi xe ở trường toàn bị nhét vào tận trong cùng nên cứ tan sớm là fai loay hoay mãi mới lấy đc xe, hậu quả là đc mấy quả ổi tím ở chân. Con Bim thì ăn xong là dửng mỡ, lên cơn hâm cắn xé lung tung, cứ chân vs tay em là cháu nó cắn. Thương tích đầy mình thế này đây, hỏng hết cả tay chị http://www.yeuthucung.com/public/style_emoticons//62.gif !
Con Bim lớn nhanh thật đấy, mới có 1 tháng mà nó lớn lên trông thấy, mà béo lên thì thôi rồi.mặt phúng phính ra rồi, trông xinh gái hơn! lông lá bắt đầu có hiện tượng rung, chắc sắp thay lông.
ah, 2 tháng thì cho em nó tẩy giun đc chưa ah?

thursday.1001

T.Viên Năng Động
các bác thông cảm cho em, mấy hôm Đen nhà em nó đi, vẫn buồn nên k có hứng nói chuyện cho lắm! :). thôi, dù sao vẫn đc nhìn thấy em nó hàng ngày, vuốt ve nó, còn hơn là mất tăm mất hút luôn! :em xin_em xin: .Mấy hôm đầu nó bỏ ăn, làm em lo quá!Fai sang dỗ dành mãi nó mới chịu ăn. cũng ghê gớm lắm chứ k vừa! hôm nay đc thả ra cho đi thám thính xung quanh rồi.cu cậu có vẻ thk, chạy khắp nhà!hihi. h cũng đỡ lo cho nó hơn, chứ mấy hôm đầu buồn muốn chết đi đc!
chân tay em bh nhiều hoa gấm lắm. Đầu gối thì tìm bầm tím dập vì cái tội gửi xe ở trường toàn bị nhét vào tận trong cùng nên cứ tan sớm là fai loay hoay mãi mới lấy đc xe, hậu quả là đc mấy quả ổi tím ở chân. Con Bim thì ăn xong là dửng mỡ, lên cơn hâm cắn xé lung tung, cứ chân vs tay em là cháu nó cắn. Thương tích đầy mình thế này đây, hỏng hết cả tay chị http://www.yeuthucung.com/public/style_emoticons//62.gif !
Con Bim lớn nhanh thật đấy, mới có 1 tháng mà nó lớn lên trông thấy, mà béo lên thì thôi rồi.mặt phúng phính ra rồi, trông xinh gái hơn! lông lá bắt đầu có hiện tượng rung, chắc sắp thay lông.

thôi, dù sao Đen cũng có chỗ tốt, có thể gặp bạn thường xuyên, mình cũng không muốn Đen của bạn phải đi, không biết liệu có một ngày nào đó mình nhận được thông báo là ... Bim không được ở cùng bạn nữa, hi vọng chuyện đó không xảy ra, vì mình dự định nếu mọi người không có điều kiện đi off thì một lúc nào đó nếu có thể mình sẽ đến thăm các thành viên trong nhà Bầu Lọ, để được tận mắt chứng kiến chúng lớn lên như thế nào , đó là dự định thôi, từ giờ đến lúc đó không biết liệu có chuyện gì xảy ra ngoái ý muốn không, anh em nhà Bầu Lọ chắc thừa hưởng gen hâm hâm của mẹ chúng , tình yêu chủ toàn thể hiện bằng răng , Bầu Lọ cứ phởn phởn là ra gặm chân mình 1 cái , nhiều hôm đang mệt nó gặm chân mình vừa khóc vừa cười :th_haha_hammer: , tuy hơi bực mình nhưng lại không thể đập nó , trái lại dần sau trở thành một cá tính của Bầu Lọ

thursday.1001

T.Viên Năng Động
mỗi lần vào đây nhìn thấy chữ kí của Thursday lại thấy hoành tráng :th_haha_hammer:

rảnh rỗi bạn lại vào chơi với nhà Bầu Lọ nhé :em xin_em xin:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
hiếm hoi mới săn được lúc Lợn Đen ngủ ở nhà, đây là chân dung cụ thân sinh các bé nhà Bầu Lọ (nếu mình không nhầm)

E

emnammeo

Guest
rảnh rỗi bạn lại vào chơi với nhà Bầu Lọ nhé :th_haha_hammer:

tui rất kết em thứ nhất nhìn mặt mũi rất sáng sủa nhé với cả em đen sì nữa. nhà bạn ở đâu vậy?

Rb.bull

YTC Developer
thôi, dù sao Đen cũng có chỗ tốt, có thể gặp bạn thường xuyên, mình cũng không muốn Đen của bạn phải đi, không biết liệu có một ngày nào đó mình nhận được thông báo là ... Bim không được ở cùng bạn nữa, hi vọng chuyện đó không xảy ra, vì mình dự định nếu mọi người không có điều kiện đi off thì một lúc nào đó nếu có thể mình sẽ đến thăm các thành viên trong nhà Bầu Lọ, để được tận mắt chứng kiến chúng lớn lên như thế nào , đó là dự định thôi, từ giờ đến lúc đó không biết liệu có chuyện gì xảy ra ngoái ý muốn không, anh em nhà Bầu Lọ chắc thừa hưởng gen hâm hâm của mẹ chúng , tình yêu chủ toàn thể hiện bằng răng , Bầu Lọ cứ phởn phởn là ra gặm chân mình 1 cái , nhiều hôm đang mệt nó gặm chân mình vừa khóc vừa cười :th_haha_hammer: , tuy hơi bực mình nhưng lại không thể đập nó , trái lại dần sau trở thành một cá tính của Bầu Lọ

Công nhận cái gen gặm chân chủ ... em Miu cũng y hệt. Nhiều khi em nó còn ngồi luôn lên chân rồi trèo , nhảy , cào ....
Thêm cả cái tật chạy loanh quanh , luẩn quẩn quanh chân chủ , vờn chủ .. Làm 1 hum mình bị cộc đầu vô cầu thang đau điếng. Vừa buồn cười , vừa tức mà không làm gì được em nó.
Giờ toàn chạy ra sân nghịch cùng 2 anh chị kia. Đêm thì giờ không thèm nằm trong ổ nữa rồi. Nằm trên chuồng của con Rol ( tất nhiên là phải để cho em nó 1 cái đệm ở trên đó ) , để thỉnh thoảng còn trèo xuống nghịch với nhau.

Rb.bull

YTC Developer
mình cũng không biết là anh chàng này thành công hay thất bại nhiều :th_haha_hammer: , được cái cũng đào hoa, các em teen theo khá nhiều , không biết tại sao :)

Teen bây giờ thích nhanh đi cũng nhanh . Chỉ cần dẻo mỏ , galang, có vẻ bề ngoài sáng sủa 1 chút ...thích 1 vài em không khó.
Nhiều khi tớ cũng ước mình được làm con trai để tha hồ cho mấy em ngày đêm suy nghĩ về mình đấy.
Mỗi người 1 sở thích và quan niệm khác nhau , càng nhiều kinh nghiệm thì đòi hỏi càng cao :Onion32: .... :em xin_em xin:
Có thể bạn Linh là mẫu người thích hợp của những cô gái có suy nghĩ đơn giản . :head_hot:
Chưa chắc là mẫu người được yêu thích cho những cô gái có đầu óc hihi ( chưa chắc thui nhé...) :hmmm:

thinh vn

Deep Inside
hiếm hoi mới săn được lúc Lợn Đen ngủ ở nhà, đây là chân dung cụ thân sinh các bé nhà Bầu Lọ (nếu mình không nhầm)

Sao nhâm dc hay zậy

thursday.1001

T.Viên Năng Động
tui rất kết em thứ nhất nhìn mặt mũi rất sáng sủa nhé với cả em đen sì nữa. nhà bạn ở đâu vậy?

các bé không còn ở nhà mình được hơn 1 thàng rồi , bé sáng sủa mà bạn nói là của bạn ngoc_sally , còn bé đen sì đang ở nhà bạn zinius , nếu một lần gặp 2 bé kia thôi, bạn sẽ kết cả 4 luôn , vì 2 bé kia cũng hay lắm :th_haha_hammer: ,topic mở ra vừa để giao lưu với các thành viên trên diễn đàn vừa để các bạn đang nuôi anh em nhà Bầu Lọ có thể liên lạc,thăm hỏi tình hình các bé mèo :em xin_em xin:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
các bác thông cảm cho em, mấy hôm Đen nhà em nó đi, vẫn buồn nên k có hứng nói chuyện cho lắm! :Onion32:. thôi, dù sao vẫn đc nhìn thấy em nó hàng ngày, vuốt ve nó, còn hơn là mất tăm mất hút luôn! :) .Mấy hôm đầu nó bỏ ăn, làm em lo quá!Fai sang dỗ dành mãi nó mới chịu ăn. cũng ghê gớm lắm chứ k vừa! hôm nay đc thả ra cho đi thám thính xung quanh rồi.cu cậu có vẻ thk, chạy khắp nhà!hihi. h cũng đỡ lo cho nó hơn, chứ mấy hôm đầu buồn muốn chết đi đc!

mình chưa bao giờ cho mèo đi tẩy giun :th_haha_hammer: , ai có kinh nghiệm về chuyện này thì chia sẻ nhé :em xin_em xin:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Công nhận cái gen gặm chân chủ ... em Miu cũng y hệt. Nhiều khi em nó còn ngồi luôn lên chân rồi trèo , nhảy , cào ....
Thêm cả cái tật chạy loanh quanh , luẩn quẩn quanh chân chủ , vờn chủ .. Làm 1 hum mình bị cộc đầu vô cầu thang đau điếng. Vừa buồn cười , vừa tức mà không làm gì được em nó.
Giờ toàn chạy ra sân nghịch cùng 2 anh chị kia. Đêm thì giờ không thèm nằm trong ổ nữa rồi. Nằm trên chuồng của con Rol ( tất nhiên là phải để cho em nó 1 cái đệm ở trên đó ) , để thỉnh thoảng còn trèo xuống nghịch với nhau.

2 con Bull khổng lồ đùa với em Miu :th_haha_hammer: , Miu như lạc vào thế giới của khủng long nhỉ :) , các bé sống hòa thuận nhau vậy là tốt quá rồi , chỉ thiếu mỗi jerry thôi là đủ bộ :em xin_em xin:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Teen bây giờ thích nhanh đi cũng nhanh . Chỉ cần dẻo mỏ , galang, có vẻ bề ngoài sáng sủa 1 chút ...thích 1 vài em không khó.
Nhiều khi tớ cũng ước mình được làm con trai để tha hồ cho mấy em ngày đêm suy nghĩ về mình đấy.
Mỗi người 1 sở thích và quan niệm khác nhau , càng nhiều kinh nghiệm thì đòi hỏi càng cao :head_hot: .... :)
Có thể bạn Linh là mẫu người thích hợp của những cô gái có suy nghĩ đơn giản . :hmmm:
Chưa chắc là mẫu người được yêu thích cho những cô gái có đầu óc hihi ( chưa chắc thui nhé...) :hmmm:

nếu là thích nhanh, đi nhanh thì họ không ngày đêm suy ngĩ về mình đâu :Onion32: ,còn trai hay gái thậm trí 50 50 thì đều có cái khổ riêng :em xin_em xin: , nhưng cộng nhận con gái dễ thiệt thòi hơn , hãy cố gắng học cách thích nghi ngày càng cao với mọi hoàn cảnh :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
đây là mèo nhà mình, hi vọng các bạn sẽ thik ^^

mèo của bạn rất ngộ, sao nó lè lưỡi ra dài thế , trông rất đáng yêu,thỉnh thoảng bạn lại up ảnh nó chia sẻ cho mọi người nhé :em xin_em xin:, Bầu Lọ nhà mình cũng thích nằm cạnh chân quạt như vậy đấy :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Sao nhâm dc hay zậy

bởi vì khi :em xin_em xin: mèo rất kín đáo bạn à :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
sáng nay thấy thằng Cả Dớ đang tâm trạng nên mình tiện tay chụp nó :em xin_em xin:

dạo này tình hình mấy em Bull khổng lồ nhà Rb sao rồi ,con Rol ăn uống thế nào rồi Rb :th_haha_hammer: