• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp với....

Các bạn ơi cún mình rất nhiều giận và bị ghẻ nữa phải làm sao. Mình tắm cho nó khá thường xuyên xuyên nhưng không bắt giận dc vì không biết bắt cho hỏi dùng dầu hoả bôi lên ngươi r giữ bé nằm im rồi chải giận đi đc không ạ. Giúp vs không nó gãi tội nghiệp quá T.T
:sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
à đúng đấy nhưng mà bạn phải đừng để cho nó gãi vào chỗ đấy thì trị được, nhà mình trc cũng gặp tình thế đấy, cố gắng lên bạn nhé

à đúng đấy nhưng mà bạn phải đừng để cho nó gãi vào chỗ đấy thì trị được, nhà mình trc cũng gặp tình thế đấy, cố gắng lên bạn nhé

Không cho nó gãi vào chỗ mình dội nước á ?? Lúc dội hay sau khi xong xuôi rồi hả bạn ?

bạn ơi! mình không bôi dầu hoả mà mua thuốc xịt diệt rận hantox rồi nhưng cho mình hỏi xịt cái đấy xong lấy lược bí chải giận cho chó đc không ??? :hmmm: :hmmm:

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
m ko bik thuốc xịt rận(giận) là thuốc ji, ko nên bôi dầu hỏa nhé, sai lầm, cún con mà bạn, cún lớn cũng ko đc, m thì m sẽ làm như sau:
1) mua xà phòng đặc trị ghẻ và rận về tắm cho bé, nhà m có nui 1 bé fox lai, hồi đó bị nấm, m mua về tắm, vài lần là khỏi, m mua ở petmart giá 75k, ko bik chỗ bạn bán như nào, còn ko thì mua chai lưu huỳnh về xức cho bé nha, cách này tác dụng lắm đó, miễn đừng để vào mắt, tai mũi miệng nhé.

2) về ve rận, m mua 1 tuyp thuốc xức dành cho cún trên 3 tháng tuổi nhé, phải trên 3t' tuổi mới xài đc, xem hdsd rùi thoa lên cho bé nhé, thuốc cực mạnh, xức là bay cả họ hàng nhà ve khổng lồ,nhưng phải là chó >3 tháng nha,

3) cũng về ve rận lun, m mua thêm 1 vòng cổ trị ve rận bọ chét các loại, hiệu virbac, hiệu virbac là dòng các sản phẩm xịn dành cho cún, hơi đắt nhưng hiệu quả cao, cái vòng trị này có 2 loại, 1 loại là trị ve và rận nhỏ, loại 2 là trị rận, ve lớn,dành cho cún nhìu ve rận, hồi đó nhà m nui cún lông xù cho đeo hoài, mà đeo là đeo vĩnh viễn lun nhé, đeo như vòng cổ xích lun ý,có mùi bạc hà thơm, trong cái hộp có tặng kèm 1 khúc vòng nữa, phòng trường hợp khi cún nó lớn, thêm vào cho rộng, nếu xài thì phải rữa tay kĩ sau khi đụng tới vòng nhé, vì vòng có thuốc trị ve mạnh lắm, hơi độc hại nếu nuốt nhầm.