• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp Teddy nhà em với. hình như cún bị viêm da!

teddysmile

em mới mang cún về đc 2 tuần. cún vẫn ăn chơi khỏe mạnh bt. hôm nay em để ý thấy trên lưng cún có 1 chỗ bị hói thành 1 đốm nhỏ. da ở chỗ ấy đỏ và dày lên. k biết có phải bị viêm k. em lo quá
cho e xin vài lời khuyên! chân thành cảm ơn ạ! :(

khanh nhi

bạn ra thú y, mua chai thuốc xức ghẻ, màu xanh dương, 15k/ chai, xức ngay lên chỗ bị mất lông, 1 ngày xức 2-3 lần, sẽ khỏi

Chỗ đó nó có đóng vảy không bạn? Viêm da là da cún bị đóng vảy, tróc thành từng mảng. Có những mụn nước, khi mụn khô sẽ để lại vết tròn cứng. Cún nhà bạn còn dấu hiệu nào khác ngoài như thế không? Vì cún nhà mình cũng bị như bạn, tiêm viêm da 1 thời gian rồi mới biết bị Carre (vì Carre cũng làm cún rụng lông như viêm da vậy ấy)

teddysmile

Chỗ đó nó có đóng vảy không bạn? Viêm da là da cún bị đóng vảy, tróc thành từng mảng. Có những mụn nước, khi mụn khô sẽ để lại vết tròn cứng. Cún nhà bạn còn dấu hiệu nào khác ngoài như thế không? Vì cún nhà mình cũng bị như bạn, tiêm viêm da 1 thời gian rồi mới biết bị Carre (vì Carre cũng làm cún rụng lông như viêm da vậy ấy)

tớ đưa cún đến bác sỹ thì ngta bảo là chỉ là ổ rận nó ở đấy,chúng hút máu nên mới bị vậy thôi.chỉ cần dùng thuốc xịt và tắm thường xuyên là hết. cún nhà t k bị mụn nước. nhưng có bị vết máu khô hình tròn đông cứng lại rồi. giờ chưa thấy có triệu chứng gì khác thường cả.

Likita

YTC Developer
Nếu chỉ bị ngoài da , chỗ đó thưa lông bạn thử mua Dep loại kem hộp tròn màu trắng giá khoảng 7k 1 lọ thôi bôi hiệu quả lắm ở các hiệu thuốc đều có ! Nhóc fox tên zjn nhà mình cũng bị như thế bôi 2 lần khỏi luôn !