• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình với, mình lo quá

tg161297

Nhà mình có nuôi 2 con mèo, hình như là mèo cái. Hai em cũng được 7 tháng tuổi rồi. Dạo này mình thấy em mèo tam thể nhà mình có hiện tượng bụng to hơn. Hai em cũng hay đi hoang nữa vì nhà mình nuôi 2 em ở sân sau, đằng sau nhà có một bãi đất trống cực rộng. Em nó đi hoang cũng nhiều lần nhưng chỉ đi một tí, em gọi là về luôn. Nhưng lần này hai em đi từ sáng đến tận chiều muộn vẫn chưa thấy về. Chỉ sợ hai em bị bắt mất thôi. Mình lo lắm....

pe meo

Member
đúng đấy bạn ạ :) chỉ vì bản năng thui đừng lo nà lần sau cố gắng cho mấy e ở trong nhà cho nó an toàn ở ngoài nguy hiểm lém :Onion34: còn việc bụng mèo to lên là vì nó chửa đấy thui :eye_wide: không có gì phải lo đâu

pe meo

Member
tg161297 said:
Nhà mình có nuôi 2 con mèo, hình như là mèo cái. Hai em cũng được 7 tháng tuổi rồi. Dạo này mình thấy em mèo tam thể nhà mình có hiện tượng bụng to hơn. Hai em cũng hay đi hoang nữa vì nhà mình nuôi 2 em ở sân sau, đằng sau nhà có một bãi đất trống cực rộng. Em nó đi hoang cũng nhiều lần nhưng chỉ đi một tí, em gọi là về luôn. Nhưng lần này hai em đi từ sáng đến tận chiều muộn vẫn chưa thấy về. Chỉ sợ hai em bị bắt mất thôi. Mình lo lắm....
bạn đừng lo nữa nha