• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình, chú Cún Rich nhà mình giống gì vậy ?

ntlong1989

Em trai mình mới xin được nhóc rất đẹp trai, nói nó là giống chó xù (nhưng mình nhìn chẳng thấy xù gì cả) vì ba mẹ em là giống xù. Nó còn nhỏ quá, mình cũng mới lần đầu nuôi chó nên ko có hiểu biết, mọi người giúp mình với !!! Rich nhà mình giống gì vậy ?

kunluvv1994

T.Viên Năng Động
:khoc_nhung_ko_chiu_thua: bé tý thế này , nhìn iu thế , đc mấy tháng r bạn , có thể là Nhật lai đấy :em xin_em xin:

tra tra

T.Viên Năng Động
Mình nghĩ là chó Nhật hay Nhật lai gì đấy!! Bé rất đáng yêu!..

nhocyeuhp

cho mình thắc mắc ngoài luồng tí, có phải bé mèo nhà chủ thớt có màu sô-cô-la ko nhỉ
hay do hiệu ứng chụp ảnh bị lên màu như vậy ?

Pilovepet

LOVE ANIMAL
cho mình thắc mắc ngoài luồng tí, có phải bé mèo nhà chủ thớt có màu sô-cô-la ko nhỉ
hay do hiệu ứng chụp ảnh bị lên màu như vậy ?

ko phải màu sô cô la đâu bạn, do bé mèo đưng dưới bống cái bàn đó.
Chắc bé là cún nhật rồi, nhìn yêu ghê :Cmon baby_kusit:

ntlong1989

@ All : Cảm ơn ý kiến của các bạn, giờ mình biết lai lịch em nó rồi !
@kunluvv1994: Rich nhà mình chắc đc 2-3 tuần gì thôi.
@nhocyeuhp: Còn Lucky (mèo) là màu trắng đen thôi bạn :143163ljogging:

E

emnammeo

Guest
À em Rich nhà mình hay đi bậy trong nhà quá, chó nhà các bạn làm sao tập nó đi đúng chỗ được vậy ?

Chó là một loài mà rất hay ị lung tung. Bạn có thể dạy nó ị vào cát, cách này mình chưa dạy bao giờ. Nhưng nếu chó bạn bé như vậy thì rất dễ dạy thôi. Còn mình thì mỗi ngày dắt chó ra ngoài đường 2 lần. Khoảng tầm 1 năm sau là cứ hễ ra ngoài là nó ị, khỏi lo. Hihi. :143163ljogging:

E

emnammeo

Guest
Bạn nói chó nhà bạn 2-3 tuần cũng ko phải đâu. Bé này 2-3 tháng rồi. 2-3 tuần thì nó nhỏ bằng củ khoai. :143163ljogging:

kunluvv1994

T.Viên Năng Động
@ All : Cảm ơn ý kiến của các bạn, giờ mình biết lai lịch em nó rồi !
@kunluvv1994: Rich nhà mình chắc đc 2-3 tuần gì thôi.
@nhocyeuhp: Còn Lucky (mèo) là màu trắng đen thôi bạn :143163ljogging:

úi :143163ljogging: 2-3 tuần , thế sao đã cho nó tách đàn r` , như thế chó yếu lắm :( chắc ăn sữa đc thôi nhỉ :143163ljogging: