• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em với !

chororo

Nhỏ bạn mới cho em 2 nhok robo mặt nâu hum kia, mà ko hỉu seo 2 nhok ko chịu ăn gì hết, cũng chẳng thèm uống nước, em tưởng 2 nhok nì chê đồ ăn dở nên em đổi lun loại thức ăn mới ngay hum đó nhưng 2 nhok cũng ko ăn. Các anh chị giúp em với chứ ko như zầy 2 nhok chít mất. Hum nay nhìn mặt 2 nhok lờ đờ, cứ như là sắp die á, hu...hu... :lac_dau:

Nhok cái ko bik bị seo mà tự nhiên nổi một cục lông to đen sì giữa trán, liệu có phải ve không ? :hmmm: :hmmm:

Hum wa đi học zề thì nhok đực ko hỉu seo mà thoát dc ra ngoài. Em bắt lại nhưng mà nhok chạy nhanh wá làm em lỡ chụp tay hơi mạnh vào lưng nhok, đem bỏ vào lồng thì bé trốn vào góc, cũng chẳng thèm chạy wheel. Còn nhok kia thì thấy mặt em là nhảy lên chạy wheel liệu có phải 2 nhok ghét em ko ? :sadcorner:

Nhân tiện cho em hỏi 2 nhok khác giới có nhốt chung chuồng dc ko ? :hmmm: :hmmm: :hmmm:

Em mới nuôi hamster và cũng chỉ mới tham gia diễn đàn nên mong các anh chị giúp đỡ.
Em và 2 nhok cảm ơn nhiều . :gongxi-1:

bluesky97

• Bạn cứ để thức ăn vào chuồng, bé đói sẽ tự ăn! Hầu hết Hams ban đêm chạy Whell mệt ăn sẽ rất nhiều. Bạn để ý sau 1 2 ngày xem chuồng hoặc bát thức ăn. Nếu thấy còn dư cái gì nhiều quá ( ví dụ các loại đỗ ) thì lần sau cho thành phần đó ít thôi vì các bé k thích. Còn thấy thành phần nào hết trơn ( ví dụ hạt hướng dương ) thì lần sau trộn thức ăn tăng cường tp đó.
• Thứ hai, Robo là loại Hams có đặc tính nhát. Mới mang Hams về thì đảm bảo k thể bắt nó đc ngay đâu nhé ( trừ 1 số trường hợp Hams bạo sẵn =,= ). Bạn phải có thời gian làm quen thì mới bắt đc.Bạn có thể đưa các bé vào 1 cái chậu đáy sâu. Thả tay bạn vào đó cho các bé tự khám phá. Bao giờ cho bọn nó bò lên tay quen đi khoảng 1 tuần làm như vậy thì mới có thể bế hoặc bắt đc.
• Còn về ve. Theo như mình thấy có thể là do bẩn trong lúc các bé sinh hoạt chứ k có ve nào to đen xì như thế cả. Nhưng nếu trường hợp là ve. Bạn có thể rắc phấn trẻ em lên lông bé nhé

lebaochau93

Yêu hamster
Robo nhát lắm bạn, cộng thêm mới về nhà mới nên ko wen đó. Bạn nên chơi nhìu với bé cho bé wen hơi và giọng nói của mình (khi đem ra ngoài cẩn thận bé chạy mất, robo cực kì nhanh nhẹn). Bé ko cắn nhưng khi bắt phải đúng cách,ko đc mạnh tay vì bé sẽ đau và sợ. Ko cho con nít chơi hams mà ko giám sát bạn nhe