• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp em với,mèo con bị tiêu chảy 4 hôm rồi

meo_xu123

Member
meo nhà em còn bé,mới bắt về từ hôm t7,mãi t3 em mới về nhà,thì thấy mẹ nói nó đi ỉa chảy từ hôm bắt về,hôm qua e thấy hậu môn đã lồi rồi nhưng nó vẫn khỏe mạh bt,ăn tốt lắm.em có lên việt pet và các trang khác xem cách chữa thì thấy mọi ng nói cho nhịn ăn 1 ngày rồi hòa nước điện giải uống,rồi sau đó mới cho ăn.nên trưa nay em cho bé nhịn ăn rồi mua nước điện giải về đút cho bé,lúc nãy về thấy bé yếu hẳn,phân chảy liên tục,bé k còn kêu đc nữa,và 2 chân sau giống như bị liệt,k đi đc.Phải làm sao đây mọi người ơi,giúp em với.trước đó em đã dùng biện pháp cho bé uống men tiêu hóa,rồi uống cả glucit mà bé k cầm đc ỉa chảy.h dùng cách mà mấy bạn tư vấn trên viet pet thì bé lại yếu thế này.e định mua cháo gói về pha cho bé ăn,đút cho bé có sức.có đc k ạ.mong mọi ng cm nhanh,gấp lắm rồi ạ,bé có vẻ yếu lắm,lúc về k ai để ý bé,vé k bò đc vào ổ,nằm ra đất,h em đang phải ôm vào người cho bé ấm người lên http://forum.viet-pet.com/images/smilies/yahoo/20.gif

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Hậu môn lòi ==> lòi dom chăng :hmmm: Bệnh này khó chữa lắm :(( Bị bệnh này bé mèo khó đi VS lắm, đi ra loãng mà rất đau
Tiêu chảy ? Bạn cho bé ăn sữa chua hay men tiêu hóa đi, nấu cháo loãng cho bé ăn
Hai chân ko đi được thì mình thấy giống bại liệt quá :sadcorner: Bé mèo đã đc tiêm phòng bại liệt chưa bạn ?
Khổ thân bé quá :( Mong bé mau khỏi

khoamax

T.Viên Năng Động
nó còn ăn uống dc ko bạn? Giờ bạn lấy trà nấu thật đặc cho em nó uống sau đó mua men probio và mecta hoà vào chao trắng cho ăn chi chao trắng thui nha ko ăn them gì het cứ như vậy 3 ngày xem sao

meo_xu123

Member
sáng nay nó vẫn ăn tốt,chiều thì nó yếu,bón cháo trắng cho nó ăn rồi,có vẻ khỏe hơn,đi đc nhưng yếu,mình cho nó uống men tiêu hóa mấy hôm mà k đc nên h chuyển sang uống nước điện giải.hic.mấy hnay cho nó ăn cơm không với ruốc kết hợp uống men tiêu hóa mà không đỡ tuy rằng vẫn ăn khỏe và chạy nhảy bình thường.đến hnay lại yếu hẳn đi chứ :(

khoamax

T.Viên Năng Động
như mình nói trên hiện giờ bạn ko nên cho pé ăn bất cứ gì ngoài cháo trắng chứ đừng nói là ruốc gì đó vì bây giờ hệ tiêu hóa pé yếu lắm chỉ cho ăn cháo trắng cho ít đường để cầm cự thôi nếu còn tiêu chảy thì cứ probio và mecta vào cháo rồi cho bé ăn còn pé ko chịu ăn thì hòa vào nước cho uống và thêm nước điện giải nữa càng tốt như vậy nhé đừng cho ăn cơm với thức ăn nữa và cho pé ăn ít thôi ráng chừng vài ngày pé khỏi thì bồi bổ lại sau