• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em thay đổi thói wen ngủ của mèo con ToT

zlent24

YTC Developer
Em có nuôi 1 bé ald, được hơn 2 tháng rồi, nhưng trái ngược với vẻ quý tộc của nó :lau_mo_hoi:
em nó toàn lựa góc kẹt, chỗ ít được dọn dẹp (nói chung là bẩn) để nằm mà ko chịu nằm trên cái giường em đã mua cho nó
Có cách nào cho nó ngủ trên giường ko? Heo miiiiiii :lac_dau: :lac_dau:
Mong được giúp đỡ ạ :03: :03:

ảnh em nó đây :D

yu.1st

mình nghĩ là bạn nên đặt đồ chơi hay vật gì đó mà bé yêu thích vào giường của bé thì bé sẽ leo lên nằm chơi, thời gian lâu qen hơi có lẽ sẽ ngủ luôn trên giường

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
thay vì cái ổ bông, nếu mà pé thix góc kẹt vậy bạn nên mua cho bé cái nhà bông. Pé sẽ thich chui vào nhà, vì giống giống cái hang.
Chúc bé mau lớn.
[đáng yêu quá]

zlent24

YTC Developer
nhoxponlove said:
thay vì cái ổ bông, nếu mà pé thix góc kẹt vậy bạn nên mua cho bé cái nhà bông. Pé sẽ thich chui vào nhà, vì giống giống cái hang.
Chúc bé mau lớn.
[đáng yêu quá]
có nhà đó bạn, nhưng nó cũng ko nằm, bây giờ đỡ hơn rồi, vì mình mới mua cho cái cat tree bự chảng :X

cám ơn bạn nhiều nha

Tô Ngố

Member
Bạn luyện cho bé đi , tới giờ bé đi ngủ , bạn kéo bé vào giường , rồi đặt một thứ đồ chơi hoặc đồ ăn (một ít) lên đó . Ngày nào cũng như vậy là bé quen :go_mo: