• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp chữa ve + xà mâu tiếp mình với

hieu6ty2

Member
2 tuần nay mình bận do vk mình sanh. K quan tâm chăm sóc cho 7 con chó nhà mình , giờ nó bị xà mâu + ve rất nhiều, nhìn mà mình nổi cả da gà, có 4 cún con thì ít ve mà xà mâu thì nhiều, còn 3 cún lớn ve rất nhiều cũng có xà mâu mà ít. Mấy bạn có cách nào giúp mình trị tận gốc nó với. Phác đồ điều trị cho nó như thế nào. Tiêm thuốc nào, sử dụng xà phòng tắm nào.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Ve nhiều là do bạn không tắm cho tụi nó thường xuyên. Còn xà mâu thì bạn có thể mua Ivermectin 2.5% của công ty Navetco về tiêm theo chỉ định trên chai là xử được vụ xà mâu. Tiêm dưới da. Dầu tắm thì ngoài các loại chuyên tắm của chó ra bạn thử dùng dầu của người Xmen - for Boss thử xem :D. Mình tắm thấy rất mượt :D

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
advocate nhỏ dọc theo sống lưng và 15 ngày sau đó không tắm
Nếu làm cách này bạn phải cẩn thận con này liếm lông con kia thì đi xa không về. ^^

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator

hieu6ty2

Member
Ve nhiều là do bạn không tắm cho tụi nó thường xuyên. Còn xà mâu thì bạn có thể mua Ivermectin 2.5% của công ty Navetco về tiêm theo chỉ định trên chai là xử được vụ xà mâu. Tiêm dưới da. Dầu tắm thì ngoài các loại chuyên tắm của chó ra bạn thử dùng dầu của người Xmen - for Boss thử xem :D. Mình tắm thấy rất mượt :D
tkd ban nhieu lam. h no ít ve lai roi. mà chỉ còn mỗi cái xà mâu. bùn thiệt chứ

hieu6ty2

Member
có cách nào trị tận gốc ve k bạn.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
có cách nào trị tận gốc ve k bạn.
Chó nhà bạn nuôi trong nhà có cho nó chạy ra đường chơi với chó khác không ? Trị tận gốc ve cách đơn giản là bạn tắm đều đặn 1 tuần 2 lần cho cún trong khoảng 1 tháng, rồi 1 tuần 1 lần, sau đó sạch sẽ tinh tươm rồi thì 2 tuần tắm 1 lần cũng được. Lúc tắm nhớ xịt nước và nhìn theo dòng nước có ve hoặc trứng ve thì cào & tách nó ra.

Thân mến.

hieu6ty2

Member
Chó nhà bạn nuôi trong nhà có cho nó chạy ra đường chơi với chó khác không ? Trị tận gốc ve cách đơn giản là bạn tắm đều đặn 1 tuần 2 lần cho cún trong khoảng 1 tháng, rồi 1 tuần 1 lần, sau đó sạch sẽ tinh tươm rồi thì 2 tuần tắm 1 lần cũng được. Lúc tắm nhớ xịt nước và nhìn theo dòng nước có ve hoặc trứng ve thì cào & tách nó ra.

Thân mến.
nuôi trong nhà chỉ chơi vs chó trong nhà thuj hà. mình 2 ngay tắm 1 lan đó mà củng k hết, h mình còn đg lo 1 chuyện nè. chó nhà mình xung đột với nhau rất dữ dội. Chó cha còn cắn con của nó nữa, giờ mình k biết làm sao nữa. vài tháng nữa chó con lớn k biết s thả nó ra nữa

2concunxinh

Member
Chó nhà mình xưa bị ve cũng nhiều và quanh năm suốt tháng dù cũng xài xà bông trị ve này kia mà không hết được triệt để. Vậy mà mua vòng cổ trị ve Virbac là hết sạch, giờ 4 con ko có 1 con ve luôn. CHắc chó nhà mình hợp dù bọn nó rất hay ra sân vườn chơi nghịch sưởi nắng. Bạn mua thử xem, giá hơi cao nhưng nghe nói xài 1 năm.