• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp cún nhà mình vs....huhuhu...

minhchau

Minh Châu
Cún nhà mình còn bé lắm, cũng tầm 2 tháng gì đó. Mình mới đem về nuôi đc 2 hôm nhưng iu nó lắm, quấn quýt mình cực kì.
Lúc sáng mình đi học, ba k biết lên mở cửa đường luồng, nó lon ton nghịch kiểu gì mà khi mình về thấy nó ở trc cửa hiên, cún nhà mình rơi từ trên lầu xuống :((...nó k bị thương gì nghiêm trọng, vẫn sủa ầm ĩ nhưng có điều 2 chân sau nó đi k đc, phải lết lết, mình nắn bóp cũng k thấy nó đau gì cả, nhưng chẳng hiểu sao nó lại lết chứ k đi đc. Mình biết nó mệt lắm, chẳng hiếu động, nghịch ngợm như mọi hôm, ăn xong lại lăn ra ngủ, lết đc vài bước lại nằm :((
Thực sự bây giờ mình lo lắng lắm, cứ thấy nó lết là khóc mãi thôi. Giờ mình phải làm sao đây mọi người, ai biết tư vấn giúp mình vs. Có nên đem nó đi khám ko? Mình sợ chân nó k lành đc, bị tật lun lại khổ thân :((
Tư vấn giúp mình nhé....mình đang cần gấp lời khuyên lắm, cứ bên nó suốt,k dám đi đâu sợ nó đi tìm mình lại té đau :((((((

nhangak

Turquoise Member
theo mình thì nên mang đi khám đi,không nên để lâu

Santa_Lucia

YTC Developer
Vì sao kg đem bé đi bác sĩ ngay vậy bạn? Cầu mong bé chỉ bị trật khớp xương thôi chứ đừng bị ảnh hưởng đến nội tạng.

cherry lee

YTC Developer
bạn cho đến những phòng khám tư ( cho người)nhận chụp X-quang nhé.xác định vị trí xương bị gãy hoặc rạn.Sau đó mang phim đến cho BSTY nhờ bó bột nhé.Nếu có điều kiện thì mua thêm canxi loại dành cho cún bổ sung cho em í mau liền xương nhé :X

minhchau

Minh Châu
cám ơn mọi người nhiều nha...mình thoa dầu cho nó cũng chạy lon ton đc vài bước rồi lại lết :(...mình đang cố gắng tìm nơi khám mà vẫn chưa ra,mình ở Đà Nẵng :((....giờ k biết sao, ăn uống vẫn bình thường :(

VNews

๖ۣۜV ๖ۣۜN ๖ۣۜE ๖ۣۜW ๖ۣۜS
chó liền da gà liền xương câu không cần quá lo nếu cun vẫn ăn được thì không lo lắm nếu cún chạy được vài bước thì bạn có thể yên tâm.

minhchau

Minh Châu
cám ơn mọi ng nhiều nha,hôm nay mình đã đưa cún đi khám rồi,may mà k có gì...cún bị thiếu canxi,giờ BS đã chích canxi và mình cũng mua canxi cho cún rồi ^^....mà thấy lạ,sao té xuống lầu lại bị thiếu canxi...hihi...dù gì cũng cám ơn mọi người nhiều :X:X:X

sukura0988

bạn nên mém nhai cơm nhuyễn với cá lóc/cá điêu hồng chó bé nó ăn mau có canxi và chắc xương. Giữ gìn cẩn thận bé hay nghịch chạy lon ton ra đường dễ gặp tai nạn xa máy lắm. nên 3 ngày tắm bé 1 lần vệ sinh kí sinh trùng. chiều hoặc sáng dẫn bé đi dạo phố tới những nơi có bé cùng trang lứa là bé vui lắm tha hồ mà nghịch, để ở nhà bé buồn không nhanh lớn đâu.

cherry lee

YTC Developer
thì chính vì thiếu canxi nên xương e í ms dễ bị gãy mà.. chú ý cho bé tắm nắng, bổ sung trứng gà sữa...chả mấy mà lại phi ầm ầm :D

minhchau

Minh Châu
hihi...mấy hôm nay nó nghịch lắm rồi...vui lắm...mình k có nhiều thời gian nên k dắt bé đi dạo thường xuyên dc...à..tắm cho cún 2 ngày 1 lần đc ko mọi ng