• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giú cún nhà e với ạ

Minhphuong_89

:x yêu Bông nhất :x
E mới nuôi 1 chú cún băc kinh được gần tuần. Mấy hôm đâu thấy rốn bé có cục tròn mềm nhưng ko biết tại sao. Hôm vừa rồi đưa bé đi khám nên ph bé bị hacni rốn. Bac si bảo bé đang yếu do viêm đuơng hô hấp trên đợi chữa cho khỏe mới phẫu thuật được. Nhưng e ko yên tâm lắm.
E ở hải phòng có ai biết phòng khám nào có uy tín không. Hoặc nếu ko có cho e địa chỉ bác sĩ nào tốt ở hà nội để e đưa cún lên.:((

huongchau

YTC Developer
cún có kêu đau ko bạn.nếu không có hiện tượng hay ảnh hưởng gì thi mình nghĩ ko sao đâu.vì trước đây mình nuôi 1 em cún nhật.có cái cục rốn lồi to đùng mà nó vẫn sống 8 năm :em xin_em xin:

Minhphuong_89

M ko thấy nó kêu, chit mệt với thở thè lươi ra, bác si bảo nó bị viêm đường hô hấp trên. Đợi khỏe để phẫu thuạt ko để láu nó bị dính ruọt với hoạt tử. Nó mới có hơn 2 tháng thôi. M lo laesm. Bạm có biết phòng khadm nào uy tín ở hải phòng hay ha nội ko?

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Pé Sun của a cũng có nè... bác sĩ Khánh mới wa khám và nói ko sao... dùng tay ấn vào cho xẹp rồi lấy đồng xu ịn lên rồi dán lại... 1 thời gian sau sẽ hết... còn ko thì để cũng ko sao... chỉ khi nó chuyển sang màu tím đen thì mới phải đem đi phẫu thuật...

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Đôi lúc pé Sun nhà a cũng bị phình to... ấn ấn 1 hồi là xẹp lại... bác sĩ nói nhìu pé cún phải sống với cái đó suốt đời... chỉ khi nào bị đen tím lại thì mới cần đem đi phẫu thuật... a cũng chỉ bít vậy thôi ah... e đặt pé nằm ngửa ra và ấn nhè nhè xem nó có xẹp ko... nếu xẹp thì chắc ko sao đâu...

Minhphuong_89

e đến Hanvet bảo phải phẫu thuật nhưng e thấy ko yên tâm.
e ấn nó cũng xẹp xuống.
nếu mà phẫu thuật a có biết bác sĩ nào uy tín ko ạ.

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
A ở HCM... nên đâu bít đc bác sĩ nào uy tín ngoài HP đâu... nhưng a vào đây thì thấy địa chỉ nè... e thử xem sao... còn nếu xa wá thì e chịu khó lên google tìm xem có phòng mạch nào hay ngoài HP ko...

Hà nội
Công ty Cổ phần Dược và vật tư thú y (HANVET)
Phòng chẩn trị bệnh chó, mèo và thú cảnh
Địa chỉ:
454 Hoàng Hoa Thám
Ngõ 102 Trường Chinh, số 108 nhà H10, Đống Đa, Hà Nội .
Điện thoại: (04) 8687201
Cấp cứu: 0913367270
Chuyên khám chữa bệnh, bán thuốc, thức ăn, đồ chơi, quần áo cho chó mèo. Ngoài ra còn có dịch vụ thẩm mỹ, làm đẹp như cắt tai, cắt đuôi, cắt móng, cắt mống mắt... Đặc biệt ở đây có phòng điều trị nội trú cho những “bệnh nhân” phải điều trị lâu dài.

Minhphuong_89

Hic! Ở hai phòng cũng có Hanvet. Nhưng chỗ này e thấy bảo ko ổn.
E nghe noi bệnh xá thú y 74 trường chinh có vẻ uy tín. Ko biết thế nào.

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Hic! Ở hai phòng cũng có Hanvet. Nhưng chỗ này e thấy bảo ko ổn.
E nghe noi bệnh xá thú y 74 trường chinh có vẻ uy tín. Ko biết thế nào.

E chịu khó đến đó xem thử... ko thì search trên Google... chắc cũng ko khó để tìm ra chỗ uy tín đâu...

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
cái này là do khi đẻ, chó mẹ cắn nhau ko kỹ nên khi lớn bị vậy thôi, ở người thì gọi là bị lồi rốn đó. 1 số con sống suốt đời ko sao, nhưng nếu xui xẻo thì chó sẽ dễ bị sa ruột. nhưng đúng là ko có cách nào giúp dc trong trường hợp này rồi. nhưng bạn tạm thời yên tâm là chó ít khi bị sa ruột lắm.

Minhphuong_89

cái này là do khi đẻ, chó mẹ cắn nhau ko kỹ nên khi lớn bị vậy thôi, ở người thì gọi là bị lồi rốn đó. 1 số con sống suốt đời ko sao, nhưng nếu xui xẻo thì chó sẽ dễ bị sa ruột. nhưng đúng là ko có cách nào giúp dc trong trường hợp này rồi. nhưng bạn tạm thời yên tâm là chó ít khi bị sa ruột lắm.

mình thấy bảo phẫu thuật dc, nhưng ko tìm thấy địa chỉ nào yên tâm cả.:(