• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

GIÚP VỚI!!!!

amuchan

Member
Mèo nhà mình gần đây bị một vết thương rất to, có lẽ là do mèo khác cắn (mình k rõ vì bé này thường đi ra ngoài suốt ngày, sáng trở về đã thấy vết thương). Vì lúc thấy mèo trời chưa sáng, với bị lông che mình tưởng rằng vết thương nhẹ nên xoa thuốc bột vào đó (ngu thiệt><). Mấy ngày sau nó mưng mủ (màu xanh trắng đục) quá trời ><''. Sợ quá sáng nay mới đưa bé đi thú y rửa vết thương. Vết thương to bằng 2 đốt ngón tay còn xoạt ra phải may lại, bé còn sốt phải chích 5 mũi ;; ;;
Về nhà bé lại thở phì phì, thè lưỡi ra, mình nhìn thoáng ra thấy 1 vết đỏ ngay miệng k biết phải k ;; ;; bé lại chạy ra ngoài, đến chiều 3h lại về nhà ăn cơm, mình đến gần thì nghe mùi hôi (hình như từ miệng bé), mùi này rất giỐng mùi miệng của bé mèo mình mất lúc trc.
Mình lo lắm k biết đó là hôi do miệng hay nước dãi ? do bị bệnh .. dại hay do viêm lợi ?
XIN CHO MÌNH LỜI KHUYÊN VỚI

amuchan

Member
Mùi hôi như .. mình cũng k biết nói sao, như bắp xào bị thiêu ấy .. chỉ là ngửi miệng mấy bé khác thì k thấy mùi gì, có bé này là mùi hăng khó chịu
Bé mèo lúc trc mình cũng k biết bị gì vì bs k nói. Chỉ là 1 bữa bé nằm lì ngoài vườn, đem về nhà thì đi đứng lảo đảo, nằm 1 chỗ, bỏ ăn, chảy dãi hôi. Đem chích và bơm sữa nước nhưng khuya hôm sau bé thở khò khè rồi mất

kiwi1106

Well-Known Member
Mùi hôi này là từ dạ dày, có thể nó bị ngộ độc, hoặc nhiễm một loại bệnh nào đó. Mình nghi bị nhiễm bệnh nhiều hơn vì nếu ngộ độc thì phải kèm theo nôn. Bạn nên tìm cách giữ mèo ở nhà, đừng cho đi lung tung nhiều. Khi ốm đừng bơm sữa mà bơm cháo loãng.