• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Gửi thiên thần nhỏ của tôi

Tết này là em Mari của tôi đã tròn 3 tuổi , còn nhớ lần đầu tiên tôi gặp Cún , khi đó tôi mới chỉ học lớp 8, cu cậu mới ra đời được 2 tháng nên chỉ bé tẹo như cái cốc . Tôi đã từng nuôi rất nhiều Cún nhưng đều bị mất , mỗi lần như vậy tôi đã khóc rất rất nhiều và nhớ các em ý rất nhiều nữa , tôi đã rất buồn và chuyện đó như 1 mất mát lớn 1 vết thương lòng đối với tôi . Nhưng từ khi tôi có cu cậu này , dường như em đã làm tôi cảm thấy thật sự vui vẻ và hạnh phúc , nhưng nỗi buồn kia chỉ là quá khứ mà thôi , tôi sẽ ko quên mà nó sẽ mãi nằm trong 1 góc nhỏ của trái tim tôi . Phải nói là tôi với Cún đã có rất nhiều kỉ niệm , em như 1 người bạn của tôi , luôn bên nhau và vui đùa . Từ nhỏ tôi đã có rất ít bạn bè , nhưng những chú Cún đã ở bên tôi như 1 người bạn trung thành , tôi yêu chúng và tôi nghĩ điều đó ko hề điên rồ , kể cả khi tôi hôn chúng . Tôi rất sợ thời gian thời gian trôi đi , vì tôi sợ những người , những con vật mà tôi yêu quý sẽ thêm 1 tuổi nữa , sẽ già đi , tôi rất sợ 1 ngày nào đó .... Có lần vì tôi ko trông coi Cún cẩn thận nên đã xơ xuất để Cún đi mất , cũng không biết vì lý do gì nữa , khi đó tôi rất buồn , chỉ biết đi tìm và gọi tên cún , Khóc , Tôi cầu nguyện cho Cún trở về hoặc nếu có ai bắt được Cún thì hãy nuôi cún thật tử tế và yêu thương nó giống như tôi vậy , tôi cứ chờ hoài cho tới khi tuyệt vọng , 1 ngày ... 2 ngày ... 3 ngày .... nửa tháng sau . Vào lúc 12h30 , mẹ tôi lên phòng đánh thức tôi dậy và vui mừng nói với tôi Cún đã trở về , tôi không tjn vào mắt mình nữa cũng ko biết hiện tại đang là mơ hay thật , tôi mừng quýnh chạy xuống nhà và thấy em , tôi ôm em vào lòng , tôi đã khóc rất nhiều ngày hôm đó và đó là những giọt nước mắt hạnh phúc . Khi đó tôi thầm hứa sẽ ko bao giờ để mất em nữa , vì em ở trong tôi quan trọng đến thế nào . Tôi yêu Cún và mãi mãi ở bên Cún . Sắp Sn em rồi , tôi sẽ may cho em 1 bộ quần áo thật ấm để mặc vào mùa đông và ôm Cún mỗi đêm để em được ấm . Gửi thiên thần nhỏ của tôi ....!~~