• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Gấp Gấp Gấp

Dek_need_to_love

YTC Developer
Rùa núi vàng của em tự nhiên lại đi ị ra máu,thức ăn thì vẫn là salad vs cà chua,nước nôi đầy đủ.Cà chua salad trước khi ăn e rửa kĩ lắm.Suốt mấy ngày hnay nó bỏ ăn,đêm em khều nó thì đuôi ngoáy loạn rồi ị ra cái màu vàng vàng hôi lắm.Hôm nay cũng ngoáy đuôi,ị ra cái màu vàng hôi kèm vs máu :-S.Mong các tiền bối giúp em .Tks :dead:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Rùa núi vàng của em tự nhiên lại đi ị ra máu,thức ăn thì vẫn là salad vs cà chua,nước nôi đầy đủ.Cà chua salad trước khi ăn e rửa kĩ lắm.Suốt mấy ngày hnay nó bỏ ăn,đêm em khều nó thì đuôi ngoáy loạn rồi ị ra cái màu vàng vàng hôi lắm.Hôm nay cũng ngoáy đuôi,ị ra cái màu vàng hôi kèm vs máu :-S.Mong các tiền bối giúp em .Tks :dead:

Mình cần bạn chụp hình lại cục phân của em nó nhé :sad:.

Nếu tình trạng này kéo dài thì mới nguy cấp, còn k thì cho nó ăn đu đủ để dễ đi tiêu.

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....

Bạn kiểm tra kĩ lại dùm diet7 là cà chua hay máu nha. Tại một số bạn hay lầm điều đó. Rùa ăn cà chua nhiều tiêu hóa không hết sẽ ỵ ra nhìn rất giống máu.
Nếu đó là máu thì bạn ngưng cho ăn cà chua. Vì cà chua phun khá nhiều thuốc sâu. Bé có thể bị ngộ độc gây rối loạn hệ tiêu hóa và xuất huyết bao tử.

Cách chữa thì ngưng cho ăn. Chỉ cho uống nước pha thêm thuốc. Tên thuốc diet7 quên mất tên rồi. Nhưng bạn ra ngoài tiệm thú y hay tiệm thuốc tây kêu người ta bán cho 2 liều thuốc chữa xuất huyết bao tử. Sau khi cho uống để 1 ngày sau hãy cho ăn. Và cho ăn cầm chừng thôi. Bạn nên cho ăn thức ăn mềm như rau hay trái cây. Cho ăn ít. Ví dụ như mận cho ăn nửa trái thôi. Thay đổi khẩu phần ăn (Ngưng ăn cà chua) làm như vậy trong nửa tháng. Khi bé không ra máu nữa cho ăn lại bình thường.
Các laoi5 thức ăn cho rùa ăn bạn nên rửa trước cho cho ăn. Vì hệ tiêu hóa của rùa chậm và yếu. Nên những thứ hóa chất chúng sẽ trực tiếp đi vào cơ thể rùa và tồn tại trong ruột rùa khá lâu.
Thân

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
hic, rùa em ỉa ra 1 cục dài bt sau đó ị tiếp 2 bãi nhầy, mệt nó ghê >"<

Rùa của bạn có thể bị tiêu chảy rồi đó bạn. Ra tiệm thuốc tây mua 1 vỉ thuốc trị đường ruột là được

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Có thể bé rùa nhà Deek bị kiết lỵ rồi đấy :) Nếu theo dõi thêm mà bé rùa vẫn bị vậy, thì cho bé uống 1/2 viên Loperamide hydrochloride rắc vào chuối cho bé măm nhé. Cà chua hiện nay được phun khá nhiều thuốc trừ sâu, nên chú ý gọt sạch vỏ cho bé rùa hoặc cho ăn những loại hoa quả rõ nguồn gốc nghe. :D Mà phân bé rùa nhà Deek có tanh không?

Dek_need_to_love

YTC Developer
Có thể bé rùa nhà Deek bị kiết lỵ rồi đấy :) Nếu theo dõi thêm mà bé rùa vẫn bị vậy, thì cho bé uống 1/2 viên Loperamide hydrochloride rắc vào chuối cho bé măm nhé. Cà chua hiện nay được phun khá nhiều thuốc trừ sâu, nên chú ý gọt sạch vỏ cho bé rùa hoặc cho ăn những loại hoa quả rõ nguồn gốc nghe. :D Mà phân bé rùa nhà Deek có tanh không?

Có chị ak

Dek_need_to_love

YTC Developer
Tks chị nhiều lằm,e thay chuối =dưa hấu dc ko
Loperamide hydrochloride ra tiệm thuốc nói thế nào v chị,tên khó nói quá :lac_dau:
Mà e thay thuốc này bằng thuốc đau bụng cho ng` dc ko :-?

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Tks chị nhiều lằm,e thay chuối =dưa hấu dc ko
Loperamide hydrochloride ra tiệm thuốc nói thế nào v chị,tên khó nói quá :lac_dau:
Mà e thay thuốc này bằng thuốc đau bụng cho ng` dc ko :-?

Dưa hấu chị thấy người ta phun thuốc quá trời nè. Hôm trước, chị mua dưa hấu về măm măm, bị tào tháo đuổi chạy bán sống bán chết luôn, còn chuối thì có nhiều chất nhưng không nên cho bé rùa ăn thường xuyên quá, vì trong chuối có khá nhiều photpho :D. Em viết ra giấy, ra tiệm thuốc đưa cho người ta coi là ok liền. Loại này cực kỳ công hiệu nhé, chị toàn chữa cho bé rùa bằng thuốc này, vì thấy becberin cũng nhạy nhưng không nhạy lắm :)