• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

GẤP - Cần anh chị tư vấn gấp

Nhà bạn e mới sinh đàn puppy này
Bạn em không rõ nguồn gốc nên em muốn hỏi những anh chị có kn
- Chó này thuộc giống gì
- Cách chăm sóc ( về nhiệt độ nào thì thích hợp, chế độ ăn , ăn gì , có thể mắc bệnh gì,....

Em cần gấp lắm, vì mai em lên nhận rồi

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
+ cún nhỏ khó phân biệt lắm , nhưng có thể mí em nó là nhật lai cỏ hén .
+ nhiệt độ thì khi trời nóng thì cạo lông cho bé ( nếu lông bé dài ) , trời lạnh thì mặc áo cho bé và cho bé vào nhà, ko cho chó con tách mẹ < 1.5 tháng là đáp ứng dc nhu cầu về nhiệt độ của bé .
+ ăn thì chắc mình ăn gì cho bé ăn đó thôi tại bé ko phải dòng chó quý tộc , yêu cầu ko cao , nhưng tuyệt đối ko dc cho bé ăn xúc xích nha bạn , lúc bé còn nhỏ thì cho bé uống sữa ấm , ăn cơm ko hoặc cơm trộn thịt âm ấm chút , nhưng nếu bạn muốn em nó đi ... mà ko có mùi thì tập cho em nó ăn đồ khô. nhưng vẫn phải cho em nó ăn rau ..
+ chó con thì dễ mắc nhiều bệnh lắm . như care nà , bệnh đường ruột nà ...
CHuc bạn tìm dc một em cún cute nhá
Chỉ dc lập 1 topic nha bạn , đã close topic trùng rồi

toypoodle_123 said:
+ cún nhỏ khó phân biệt lắm , nhưng có thể mí em nó là nhật lai cỏ hén .
+ nhiệt độ thì khi trời nóng thì cạo lông cho bé ( nếu lông bé dài ) , trời lạnh thì mặc áo cho bé và cho bé vào nhà, ko cho chó con tách mẹ < 1.5 tháng là đáp ứng dc nhu cầu về nhiệt độ của bé .
+ ăn thì chắc mình ăn gì cho bé ăn đó thôi tại bé ko phải dòng chó quý tộc , yêu cầu ko cao , nhưng tuyệt đối ko dc cho bé ăn xúc xích nha bạn , lúc bé còn nhỏ thì cho bé uống sữa ấm , ăn cơm ko hoặc cơm trộn thịt âm ấm chút , nhưng nếu bạn muốn em nó đi ... mà ko có mùi thì tập cho em nó ăn đồ khô. nhưng vẫn phải cho em nó ăn rau ..
+ chó con thì dễ mắc nhiều bệnh lắm . như care nà , bệnh đường ruột nà ...
CHuc bạn tìm dc một em cún cute nhá
Chỉ dc lập 1 topic nha bạn , đã close topic trùng rồi
ủa mình lập 1 pic trong box tư vấn chứ mấy

Đồ khô là đồ ăn viên bán ngoài chợ hả bạn ?

Toy ơi bạn có thể tìm dùm mình link bài hướng dẫn thói quen vệ sinh cho chó đc không, đi VS đúng chỗ ý

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
Queen Of Pain said:
ủa mình lập 1 pic trong box tư vấn chứ mấy

Đồ khô là đồ ăn viên bán ngoài chợ hả bạn ?

Toy ơi bạn có thể tìm dùm mình link bài hướng dẫn thói quen vệ sinh cho chó đc không, đi VS đúng chỗ ý
đồ khô thì bạn vào siêu thị , hay ở chợ cũng bán nữa , mua mí cái thức ăn cho cún ý , lúc nhỏ thì mua cho chó nhỏ , lớn thì mua chó lớn , nhà mình hay mua cái bịch màu vàng vẽ hình con lab vàng ý , nó có ghi thức ăn là dành cho chó ban nhiêu cân luôn , hãng pedigree . Mí bài dạy bé cách đi wc đúng chỗ thì có nhiều lắm , mỗi cái một cách , cho bạn link tham khảo nà , để bạn xem cách nào hiệu quả thì dùng :
Bài này của chị hanhjen nà : www.yeuthucung.com/topic/28179-huan-luyen-cho-di-ve-sinh-thanh-cong-trong-7-ngay/
Còn bài này của một bạn bên vietdog ha :vietdog.com/forum/index.php?topic=16741764.0. ( vietdog viết liền , ko dấu nha bạn , ko hiểu sao máy mình lúc đành thì ko dấu nhưng lúc enter thì lại có dấu )
Chúc bạn có một em cún khỏe mạnh , dễ xương nha

be xinh

YTC Developer
hic mod k xui bậy nha . Đừng cho ăn pedigee bị sỏi thận đấy . cho ăn smarthead hoặc classic đi tốt hơn mà giá như nhau . Tập ăn hạt khô thì hòa thêm dường glucosse vào để tránh viêm đường tiết niệu . Chó chưa có răng thì cho ăn cháo thịt còn có răng rồi tập ăn cơm nát là tốt nhất .

pet_lover

Queen Of Pain said:
Nhà bạn e mới sinh đàn puppy này
Bạn em không rõ nguồn gốc nên em muốn hỏi những anh chị có kn
- Chó này thuộc giống gì
- Cách chăm sóc ( về nhiệt độ nào thì thích hợp, chế độ ăn , ăn gì , có thể mắc bệnh gì,....

Em cần gấp lắm, vì mai em lên nhận rồi
đàn này còn kg bạn ơi, mình mới bị mất 1 em giống thế này nên mun nuôi lại