• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

EM CẦN GIÚP ĐỠ :(

Mèo của em lớn rồi ạ , hôm qua em thấy nó có bắt con ong và nhai trước mặt em @@ sau đó 5p thì nó ói ra lại con ong . Sáng hôm nay em lại thấy nó lại ói :( mới lúc nãy cũng ói mà toàn ói thành 2 3 bãi nhỏ, màu cam sậm , nó không biếng ăn ngược lại còn kêu để đòi ăn mãi , có vẻ mệt mỏi lừ đừ hơn bình thường :( em không biết phải làm sao , hiện em còn phải ôn thi tới tối mới về không có thời gian chở nó đi khám được :(

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn cứ bình tĩnh. Việc nôn đó ko phải là do bệnh, do ăn phải con ong thôi. Bạn theo dõi thêm 1, 2 hôm nữa. Hiện tại bạn ko cho nó ăn các đồ khó tiêu, thức ăn khô, cứng, đồ tanh, các chế phẩm từ sữa. Ko cho ăn nhiều mà ăn ít một thôi. Dạ dày nó đang còn khó chịu.

Bạn cứ bình tĩnh. Việc nôn đó ko phải là do bệnh, do ăn phải con ong thôi. Bạn theo dõi thêm 1, 2 hôm nữa. Hiện tại bạn ko cho nó ăn các đồ khó tiêu, thức ăn khô, cứng, đồ tanh, các chế phẩm từ sữa. Ko cho ăn nhiều mà ăn ít một thôi. Dạ dày nó đang còn khó chịu.
Mình có cho nó ăn cơm với cá hộp mà nó chê không thèm ăn :( chỉ chịu ăn cái loại hạt khô ấy :(