• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Em có ý kiến.

VNews

๖ۣۜV ๖ۣۜN ๖ۣۜE ๖ۣۜW ๖ۣۜS
em cũng mới chơi pet thôi nhưng qua những kinh nhiệm của em và qua những gì em đã được và mất qua những lần mua bán thì em có y kiến như thế này.
em thấy tình trạng giao bán động vật ở 4r mình rất lộn sộn người thật người giả và pet thật pet giả cũng khá
phổ biến.

Tiền mất mà pet chẳng ra sao và còn có cả tiền mất mà pet chẳng thấy đâu những câu hỏi luôn đặt ra cho
người mua kẻ bán

Vậy giải pháp là gì...???
luôn là những câu hỏi phức tạp cho người mua nhiều hơn là người bán. vì gd qua mạng,Điện thoại, Yahoo,Mail...vv và vv...

Vì thế em nghĩ ra có 1 phương pháp đảm bảo hơn nhưng để xây dựng được như thế không phải ngày 1 ngày 2
mà rất lâu mới có được vậy tại sao chúng ta không bắt đầu ngay từ hôm nay.

Amin lập ra 1 box " Danh sách các thành viên UY TÍN tại YTC " nhưng thao em như thế chưa đủ tại sao? lý do
là vì những người kém hiểu biết mợi bị lừa vậy kém hiểu biết là gi? chính là khồng tìm hiểu tham khảo rồi hãy
mua thì mới bị lừa vậy chúng ta phải làm gì để làm giảm bớt tình hình này?
theo em chúng tao làm 1 box Mua Bán chó (mèo ) uy Tín YTC và qua đánh giá của BQT Amin thực sự là uy tín
thì Amin cấp cho 1 quyền là thành viên Vip YTC và chỉ có thành viên Vip,mod,Amin mới có quyền post bài tại
Mua Bán Chó ( mèo ) Uy Tín YTC còn các thành viên khác chỉ có thể đọc chứ không có quyền post bài dù là
trả lời ( còn có thể giảm thiểu spam ) còn vẫn để box Mua Bán Chó ( mèo ) nhưng thêm là :
Mua Bán Chó Mèo Chưa được YTC công nhận uy tín.
Theo em như thế khi người mua kẻ bán sẽ yên tâm khi vào box Mua Bán chó (mèo ) uy Tín YTC để mua và bán
vậy yêu cầu của những thành viên Vip là gì?
Yêu cầu bán đúng loại như đã giao ( không đưa hàng # vào khi giao dịch ), bán phải có bảo hành, và phải có
cam kết thực tế khi giao dịch ( giấy tờ được sự công nhận của 4r YTC và giấy cam kết khi giao dịch người
mua kẻ bán còn giấy tờ viết như thế nào thì bên A và bên B tự cam kết) nhưng phải thực hiện đầy đủ các
bước mà 4r YTC đã đề ra và được BQT hoặc người có thẩm quyền tại YTC cấp cho giấy phép thành viên VIP
như thế sẽ có quy củ hơn và sẽ tốt hơn cho cả 2 bên.

Như em thì thế này
thứ 1 khi giao hàng và nhận hàng phải có 1 người trung gian là người của YTC ( BQT ) gần khu vực giao dịch
nhất sẽ làm người chung gian. khi bên A và B giao dịch thì bên A giam 50% số tiền cho bên B và bên B giao
hàng cho bên A và bên A phải có giấy tờ viết tay với bên B ( hợp đồng mua bán )
thứ 2 Khi bên A mang pet về trong thời gian bảo hành mà pet bị làm sao mà do bên B thì bên B phải tra lại tiền
cho bên A và trả lại pet. con nếu pet bị làm sao mà nguyên nhân không phải bên B thì bên A phải tra số tiền
còn lại cho bên B. Còn mang về pet không bị làm sao cả thì bên A khi trước khi hết thời gian bảo hành phải
thanh toán số tiền còn lại cho bên B ( trước 1 ngày ) Nếu 1 trong 2 bên không thực hiện đúng thì phải chịu
hoàn toàn trươc pháp luật ( như hợp đồng mua bán đã ghi rõ )
để làm được những việc này về phia BQT phải nhiệt tình và uy tín hơn cả người mua và bán.
VD: 1 bạn ở HN muốn mua ở HCM thì phải cần 2 người chung gian ( BQT ) ở HCM và ở HN để giám sát cuộc mua bán.
Viết ra thì hơi khó hiểu và phức tạp nhưng trên thực tế thì đơn giản thôi nhưng mà để làm được thì cần những
người tâm huyết với 4r mới tạo dựng được 1 sân chơi lành mạnh và 4r sẽ phát triển được giống
theo em thì BQT nên tuyển những người có uy tin như những thành viên ở Clup pet ví dụ như :
Club pet Quang Ninh, Club pet Hải Phong, HN,HCM,...vv

cvchanh

YTC Developer
phức tạp và rất khó thực hiện được.chỉ cần bắt buộc người bán đăng thông tin cụ thể về địa chỉ,giá cả,chủng loại,thời gian và cách thức bảo hành.để khi có vấn đề sẻ dể g/q.như vậy củng giảm nhiều chuyện mua bán ko uy tín rồi

hactu96

T.Viên Năng Động
Mình nói thật nhé , rất rất ít người đồng ý vì thử hỏi xem : thời gian ai trả cho họ , tiền xăng xe ai trả cho họ , rồi công sức nữa , nói chung biện pháp này k khả thi

ngocanhsama

YTC Developer
Mục đích tuyệt vời nhưng mình ko nghĩ mọi ng sẽ thực thi đc đâu vì tốn nhiều công sức và thời gian...Nếu lập Mua chó-mèo uy tín =>cái mua chó mèo sẽ hầu như-bỏ hoang,vậy sẽ ko tạo cơ hội tốt cho những bạn hay những shop đảm bảo mới lập nick để buôn bán mà ko biết chút gì về vụ uy tín =>Cần có 1 chức vụ đứng ra để lọc các bài bán chó-mèo xem cái nào ok hay ko và còn nghe ng mua phản ánh để còn cho phép làm bài ở khu vực uy tín mà mọi ng ko ai vô chổ mua-bán chó mèo thường=>ai sẽ phản ánh mà ng phản ánh thì cực cần thiết vì đây là internet rất khó để tin chỉ qua lời "Đã tiêm trích xổ lãi"và bức ảnh có thể thật có thể của ng khác có thể pts...

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
bài viết rất hay và có ý nghĩa, cám ơn bạn đã đề ra những ý kiến giúp ích cho DD chúng ta. Nhưng nói đi thì cũng phải nói lại, chuyện này thực sự khó thực hiện, bạn có thể kiểm tra xem trong DD chúng ta có bao nhiêu mod, admin, TV uy tín sau đó so sánh với số lượng chó mèo, rùa....dc mua bán hằng ngày, có thể ko khó bạn có thể nhận ra rằng 1 ngày giao dịch ít nhất là 50 pets qua tay ng mua bán, và BQT 4rum ko dc trả lương khi tham gia, họ đều xem cả 4rum như 1 mái nhà của mình, nhưng ko thể suốt ngày ở nhà dc, vậy thì làm sao kiếm tiền ^^

theo Chips, cách đơn giản nhất là bạn vào xem profile của ng bán xem mức độ uy tín, hỏi nhưng mem cũ xem họ là ng như thế nào, kiểm tra pet họ bán bằng cách gọi trực tiêp cho min,mod,TVUT hỏi thẳng (như vậy sẽ riêng tư và lịch sự hơn). thiết nghĩ những bạn nào có uy tín tự khắc sẽ dc mọi ng yêu quý và tin tưởng, ko thì ng lại thôi.

cuối cùng, phải cẩn thận với 1 số nick lần đầu mua bán, hoặc mua bán lằng nhằng, cmt vơ vẩn.

bạn nào có ý hay hơn thì trao đổi hen

chocon987654321

T.Viên Năng Động
bài viết rất hay và có ý nghĩa, cám ơn bạn đã đề ra những ý kiến giúp ích cho DD chúng ta. Nhưng nói đi thì cũng phải nói lại, chuyện này thực sự khó thực hiện, bạn có thể kiểm tra xem trong DD chúng ta có bao nhiêu mod, admin, TV uy tín sau đó so sánh với số lượng chó mèo, rùa....dc mua bán hằng ngày, có thể ko khó bạn có thể nhận ra rằng 1 ngày giao dịch ít nhất là 50 pets qua tay ng mua bán, và BQT 4rum ko dc trả lương khi tham gia, họ đều xem cả 4rum như 1 mái nhà của mình, nhưng ko thể suốt ngày ở nhà dc, vậy thì làm sao kiếm tiền ^^

theo Chips, cách đơn giản nhất là bạn vào xem profile của ng bán xem mức độ uy tín, hỏi nhưng mem cũ xem họ là ng như thế nào, kiểm tra pet họ bán bằng cách gọi trực tiêp cho min,mod,TVUT hỏi thẳng (như vậy sẽ riêng tư và lịch sự hơn). thiết nghĩ những bạn nào có uy tín tự khắc sẽ dc mọi ng yêu quý và tin tưởng, ko thì ng lại thôi.

cuối cùng, phải cẩn thận với 1 số nick lần đầu mua bán, hoặc mua bán lằng nhằng, cmt vơ vẩn.

bạn nào có ý hay hơn thì trao đổi hen

đồng ý vs chú này đây.ok

vio

T.Viên Năng Động
không khả thi và khóc thực hiện bạn ah...tks cho tinh thần đóng góp xây dựng 4r của bạn

dolababy12

YTC Developer
thứ nhất bài này khá hay và rất đúng sự thật,tình hình mua bán riêng về dog thì e thấy lừa đảo khá rõ về chó cỏ lai nhật thì kêu shichon lai nhật,hay cocker lai thì kêu cocker thuần rồi bán rẻ và còn nhiều trường hợp khác,còn ngó lơ thì càng nhiều người bắt chước làm theo rao bán tùm bậy tùm bạ nhìn rất gai mắt
nhìn những trường hợp lừa đảo như vậy về vấn đề nhìn vô là biết có ý kiếm tiền giá cao và lừa đảo rồi
bạn chủ topic này thì khi như vậy mình thấy thật sự rất khó và cũng chẳng có ai có đủ thời gian để đứng ra xem giao dịch mọi thời điểm
e thấy diễn đàn mình đang có rất nhiều lộn xộn về vấn đề này,
nay e xin 1 ý kiến rất đơn giản bqt lập ra 1 hay 2 thành viên ,o địa chỉ không mua bán,là 1 thành viên đứng ra sửa hoặc nói rõ đó là chó lai hay các vấn đề khác thật rõ ràng nếu thấy hiện tượng không trung thực

terrychen

Member
thứ nhất bài này khá hay và rất đúng sự thật,tình hình mua bán riêng về dog thì e thấy lừa đảo khá rõ về chó cỏ lai nhật thì kêu shichon lai nhật,hay cocker lai thì kêu cocker thuần rồi bán rẻ và còn nhiều trường hợp khác,còn ngó lơ thì càng nhiều người bắt chước làm theo rao bán tùm bậy tùm bạ nhìn rất gai mắt
nhìn những trường hợp lừa đảo như vậy về vấn đề nhìn vô là biết có ý kiếm tiền giá cao và lừa đảo rồi
bạn chủ topic này thì khi như vậy mình thấy thật sự rất khó và cũng chẳng có ai có đủ thời gian để đứng ra xem giao dịch mọi thời điểm
e thấy diễn đàn mình đang có rất nhiều lộn xộn về vấn đề này,
nay e xin 1 ý kiến rất đơn giản bqt lập ra 1 hay 2 thành viên ,o địa chỉ không mua bán,là 1 thành viên đứng ra sửa hoặc nói rõ đó là chó lai hay các vấn đề khác thật rõ ràng nếu thấy hiện tượng không trung thực

bạn này nói khá đúng ý mình ,nếu muốn ngăn ngừa những dạng đó thì lập hẳn 1 group riêng ,các nick đó đươc lập riêng chỉ chuyên đi kiểm tra các box hình ảnh các em chó mèo được bán để phản ánh nếu có buôn bán gian lận chứ ko buôn bán ,giao lưu je cả