• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

diet7 cũng tham gia show hàng rân chơi nhà diet7 .... :D

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
vậy cũng khó nhỉ. Thôi tạm thời bỏ hộp giấy. Thởi gian sau về quê xây cũng dc :D

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Chỉ sợ mấy em không quậy phá thôi. Chứ nó quậy được cứ cho nó quậy. Hồ nuôi rùa trước diet7 trồng cỏ hết đó chứ. Mà tụi nó đi lại phá còn nhiêu đó ah. hj

Hôm nay ra thăm thấy em nó đang phơi nắng trên ..... cành quất :|, thiệt bó tay ==".
Thậm chí có khi còn ngủ đứng nữa kìa ==", k biết khi nào mới quen nhà mới và thôi nghịch phá đây :-s

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Nuôi rùa thích nhất là lúc chúng ăn và ngủ. Lúc ngủ là nó dễ thương nhất rồi. Núi vàng mà ngủ thì nhìn mắc cười chết luôn. Chúng ngủ đủ mọi tư thế. Khi chúng ngủ thì không nên phá giấc ngủ làm nó giật mình. Vì với mình tư thế đó không thoải mái. Nhưng tự nhiên vẫn tốt hơn, rùa nhà diet7 ngủ xòe tay duỗi chân ra ngủ nhìn hay lắm. Nó thích ngủ sao thì để nó ngủ vậy :D

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Nuôi rùa thích nhất là lúc chúng ăn và ngủ. Lúc ngủ là nó dễ thương nhất rồi. Núi vàng mà ngủ thì nhìn mắc cười chết luôn. Chúng ngủ đủ mọi tư thế. Khi chúng ngủ thì không nên phá giấc ngủ làm nó giật mình. Vì với mình tư thế đó không thoải mái. Nhưng tự nhiên vẫn tốt hơn, rùa nhà diet7 ngủ xòe tay duỗi chân ra ngủ nhìn hay lắm. Nó thích ngủ sao thì để nó ngủ vậy :D

Đành vậy, chắc phải mở rộng chỗ nuôi ra gấp 3 cho em nó có chỗ leo trèo quá ==", thấy nó cứ dựng người lên đòi trèo ra ngoài hoài luôn :(.
Sau này a Diet còn em nào cái vàng choé thì pm em nhá, đem về cho nó có bạn :).

imu1997

Member
Xây ở ngoài thế thì có sợ chuột cắn không anh??? Em cũng đang định xây nhưng sợ chuột lắm ạ! Đằng sau nhà em toàn chuột bự!

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Có chứ. Phải xây cao và tránh mấy con chuột cống. Xây lối thoát nước nhỏ thôi. khoảng 4-5cm. Tường cao nửa mét.

llvllooncake

YTC Developer
A Diệt sau này có e cái vàng choé pm e phát nhá :)

@Diet7: Khi nào a có vàng chóe cũng pm e fát nhá! =]] size càng bé càng tốt :"]

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
ok. Có pm liền

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Oạch. Em hỏi kĩ thế sao anh biết địa hình nhà em thế nào mà trả lời. Thì em cứ xây theo sở thích của em. Rộng nửa mét hay 1 mét nếu có điều kiện. tường cao cao 1 chút khoảng nửa mét. Áng chừng thôi. Lỗ thoát nước khoảng 4 cm. Tránh các cây, bồn bông ra xa để chuột khỏi leo trèo vào hồ nuôi rùa
A Diệt sau này có e cái vàng choé pm e phát nhá :)

chú lấy núi vàng bằng size hay size nhỏ hơn??? Nhỏ hơn nhà anh đang có.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Oạch. Em hỏi kĩ thế sao anh biết địa hình nhà em thế nào mà trả lời. Thì em cứ xây theo sở thích của em. Rộng nửa mét hay 1 mét nếu có điều kiện. tường cao cao 1 chút khoảng nửa mét. Áng chừng thôi. Lỗ thoát nước khoảng 4 cm. Tránh các cây, bồn bông ra xa để chuột khỏi leo trèo vào hồ nuôi rùa

chú lấy núi vàng bằng size hay size nhỏ hơn??? Nhỏ hơn nhà anh đang có.

Tình hình là chưa làm xong cái chuồng lớn cho bọn nó nên cũng chả cần vội đâu anh. Kiếm hộ em 1 em rùa cái, vàng nhiều, size vừa vừa tí, chứ nhỏ quá thằng mập kia nó ăn hiếp :))

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Nếu nhỏ thì mất cân đối lắm. Cuối tuần này có thể hàng về. Chú đặt size bao nhiêu để anh đặt hàng pm người ta luôn. phải cùng size nhìn mới đẹp. Chú gắng xong sớm đi. Anh sẽ bắt sớm nhất ó thể. Mà rùa chú chịu ăn chưa đấy, nước non đầy đủ thường xuyên nhá

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Nếu nhỏ thì mất cân đối lắm. Cuối tuần này có thể hàng về. Chú đặt size bao nhiêu để anh đặt hàng pm người ta luôn. phải cùng size nhìn mới đẹp. Chú gắng xong sớm đi. Anh sẽ bắt sớm nhất ó thể. Mà rùa chú chịu ăn chưa đấy, nước non đầy đủ thường xuyên nhá

Ồi, khoẻ như vâm, hảo ngọt vô đối, trèo lên cây dâm bụt cắn hoa nham nhở ==", xoài, táo, cà chua, thanh long chén tất, còn rau thì lười ăn lắm :(, chắc phải dùng biện pháp mạnh thôi ==".
Có điều là về nhà mới được tuần rồi mà chưa đi ị phát nào :(, hay là em nuôi nó trong đất rồi nó ị ra xong trây trét ra luôn nhỉ ==".
À, mai là xong chuồng, nhưng mà cũng cạn tiền luôn, cho nên anh cứ lấy hàng về rồi để đó, e có tiền là wa xúc sớm nhất có thể :).
E đặt 1 em rùa cái vàng nhiều, size 15,16,17 nha :).

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Ồi, khoẻ như vâm, hảo ngọt vô đối, trèo lên cây dâm bụt cắn hoa nham nhở ==", xoài, táo, cà chua, thanh long chén tất, còn rau thì lười ăn lắm :(, chắc phải dùng biện pháp mạnh thôi ==".
Có điều là về nhà mới được tuần rồi mà chưa đi ị phát nào :(, hay là em nuôi nó trong đất rồi nó ị ra xong trây trét ra luôn nhỉ ==".
À, mai là xong chuồng, nhưng mà cũng cạn tiền luôn, cho nên anh cứ lấy hàng về rồi để đó, e có tiền là wa xúc sớm nhất có thể :).
E đặt 1 em rùa cái vàng nhiều, size 15,16,17 nha :).

Chú đừng lo. Do ruột chúng rất dài và hệ tiêu hóa chậm nên thế. Với lại khi anh lấy hàng này người ta cũng bỏ đói 1 thời gian khoảng cả tháng ấy :D. Có gì khi nào cần lấy cứ pm anh là dc.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Chú đừng lo. Do ruột chúng rất dài và hệ tiêu hóa chậm nên thế. Với lại khi anh lấy hàng này người ta cũng bỏ đói 1 thời gian khoảng cả tháng ấy :D. Có gì khi nào cần lấy cứ pm anh là dc.

OK anh, có hình thì tốt quá :).

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Hj. Hàng chưa về. nó hẹn nên chú thông cảm dùm anh.

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Hj. Hàng chưa về. nó hẹn nên chú thông cảm dùm anh.

Được, cứ thong thả anh, sớm muộn j em chả rước vế 1 con nữa :)