• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Con mèo ăn vụng không ăn cơm ai cứu mình với huhu

vodanhnguyen

Con mèo này mỗi khi tớ sờ vào là quay lại nhìn với đôi mắt kinh khủng :ngoi_xom: có khi nó lại cắn tớ nữa :lac_dau: mỗl khi tới giờ ăn cơm nó luôn luôn ăn vụng hoặc lấy tay mắc vào tô cơm của tớ và kéo ra :dead: làm tớ hết ăn cơm . Cho ăn nó lại không ăn toàn ăn vụng của tớ thôi . Có ai chỉ cách cho tớ làm nó chừa cái tật này với dù đã cho nó ăn no nhưng nó vẫn cứ ăn giống như bỏ dói nó zậy . tớ đã cố đánh nó mỗi lần nó ăn vụng nhưng nó vẫn không chịu chừa mà còn lườm và lạnh lùng hơn với tớ nữa =-= . ai biết cách cho nó chừa tính ăn vụng thì chỉ mình với @_@
:lac_dau:

ngocanhsama

YTC Developer
Con mèo này mỗi khi tớ sờ vào là quay lại nhìn với đôi mắt kinh khủng :ngoi_xom: có khi nó lại cắn tớ nữa :lac_dau: mỗl khi tới giờ ăn cơm nó luôn luôn ăn vụng hoặc lấy tay mắc vào tô cơm của tớ và kéo ra :dead: làm tớ hết ăn cơm . Cho ăn nó lại không ăn toàn ăn vụng của tớ thôi . Có ai chỉ cách cho tớ làm nó chừa cái tật này với dù đã cho nó ăn no nhưng nó vẫn cứ ăn giống như bỏ dói nó zậy . tớ đã cố đánh nó mỗi lần nó ăn vụng nhưng nó vẫn không chịu chừa mà còn lườm và lạnh lùng hơn với tớ nữa =-= . ai biết cách cho nó chừa tính ăn vụng thì chỉ mình với @_@
:lac_dau:

Bé của bạn ghê thế rùi thì phải dùng cách rắn thui,cho nc vô bình xịt để mỗi khi ăn vụng xịt vào bé nó ý khi ăn vụng.Khi bé nó ko lao vào thọc tay thức ăn bạn nữa thì hãy thưởng bé cái gì đó-cho thức ăn yêu thích-cho em nó uống sữa ấm và ngồi kêu meo meo để em nó thấy gần gũi hơn và cuối cùng khi ko còn cold face và ngoan thì dùng lược hay bàn chải đánh răng,đeo găng vào cho phòng cắn và chải cho em nó-mình thấy mèo hem thể chối từ cái nì.