• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chuột lang nhà mình bị một cục sưng ở gần vú

brutal_death

T.Viên Năng Động
ú nhà mình có 1 cục sưng tróc da ở cạnh núm vú dưới chân
bị lâu rồi và mình đã post 1 lần nhưng không có câu trả lời nay mình post lại để các bạn xem

1 cục sưng tróc da ở cạnh vú,có vài đốm đỏ nhỏ,mình thử bóp vào thì không thấy ú kêu.ú gầy và thiếu năng động hơn ú còn lại trong chuồng.ú kia thì khỏe mạnh béo mập.
mình ở hà nội nên không biết có nên đem chữa không vì " không có một chỗ nào " chữa cho ú hiện tại ở hà nội mà chỉ chữa cho chó mèo thôi.
bị chắc cũng được 1 năm rồi nhưng mình chả hỏi được ai mà thấy bé vẫn ăn uống được,đến giờ ăn để rau ở ngoài có lần nó còn trườn ra ngã cái oạch xuống rổ rau rồi luồng cuồng bò dậy nhưng hơi trầm và gầy hơn bé còn lại.thả ra bàn thì ngồi im còn thả xuống đất thì có chạy đi chơi.bé kia thì béo ú ăn nhiều mà chạy như ngựa. giờ nhìn lại thì có vẻ cục sưng đó hơi to hơn 1 chút.
mình mang 2 bé về từ tháng 6 năm 2008. thức ăn thì có cho ăn thức ăn viên và rau sạch.còn uống cả c 1 tuần 1 lần,tuần tắm 1 lần. dạo này hà nội thời tiết đang nhạy cảm nên chuyển sang 2 tuần.chuồng cũng 1 lần mình kì cọ 1 lần.chuồng có tấm lưới nhựa để bé có thể đi lại hoặc nằm thoải mái.nói chung là đạt tiêu chuẩn việt nam.chỉ có không có đồ chơi cho bé thôi.[/left]