• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chuồng nuôi hams như thế nào?

JunKi

Ở chỗ mình có bán hams mà mình thấy dơ quá trời, chuồng thì đắt muốn chết, ko biết có cách nào tự làm chuồng ko nhỉ?

ngocanhsama

YTC Developer
Bạn kiếm hộp nhựa trong có nắp to to một tẹo,nắp đục lỗ đương nhiên nhỏ hơn hams hay cắt mảnh hình vuông to ùi dán lướt sắt ô 2x2x2 bằng keo nến thì nó sẽ thoáng + an toàn hơn một tẹo không kiếm cái bể cá
(sáng tạo thì bên thành hộp nhựa bạn cũng khoét vài lỗ là dùng lưới sắt dán vào tạo cửa sổ tâm hồn :Onion38: )

Hay bạn có thể tái chế từ bất cứ thứ gì khác cũng okie(TV "tinh thể dày" chẳng hạn..)

Cái này rắc rối mỗi ko làm cửa thế nào thui

dinhdienvn

50 cent
bạn mua mika về dán lồng khá tiết kiệm
hoặc tận dụng hộp nhựa cũ,rộng rãi 1 chút là được

6chip9

YTC Developer
Mình cũng đang định mua 1 cái chuồng mika. Nhưng sợ bỏ cái wheel với nhà bằng gỗ vào thì 1 tuần nó hôi rình rồi làm sao mà rửa. Bạn nào giúp mình với

dinhdienvn

50 cent
Mình cũng đang định mua 1 cái chuồng mika. Nhưng sợ bỏ cái wheel với nhà bằng gỗ vào thì 1 tuần nó hôi rình rồi làm sao mà rửa. Bạn nào giúp mình với

ko lên dùng đồ = gỗ,vì nó rất thấm nc,rửa lại ko sạch,lâu ngày csac em lại cắn ra
bác lên mua nhà sứ và wheel nhựa.rửa xà phòng,lau 1 cái sạch ngay