• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN Cho mình hỏi Husky có chửa rụng lông

Các bác với admin cho e hỏi với. Husky nhà e có chửa được 40 ngày rồi. E thây bé bị rung lông. Lông rụng đều. Em chó bé ăn uông cung tốt: thịt gà, gan, trứng, thịt, vịt lộn, rau. Vậy các bác cho e hỏi như thế có sao ko ạ.

One_more_night

Active Member
Ở mùa nóng,giống chó có lông dày sẽ rụng lông để tải bớt nhiệt,alaska và husky cũng vậy
Nên nếu nuôi phòng máy lạnh lông chó sẽ đẹp hơn
Nhưng có một số trường hợp rụng lông do bệnh như nấm,viêm da,hoặc đôi khi do sốt
Bạn xem biểu hiện cua cún mà theo dõi nhất là lúc mang thai quan trọng thế này

Vâng ạ. E cám ơn bác. Bé nhà e tất cả vẫn bình thường mỗi tội thấy rụng lông. E ko dám cho bé ở phòng điều hòa sợ bị viêm phổi:d

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Cá nhân mình thì lại khuyên cho ở phòng có điều hoà. Bạn không để hơi lạnh thổi thẳng vào mặt cún là dc. Cún mẹ khoẻ, thì cún con mới khoẻ. Chứ để cún mẹ nóng => cún con trong bụng mẹ có thể chết. (Cún nhà mình đã từng bị)
Nhà mình có phòng riêng, bật điều hoà 24/24 cho cún. Cún mẹ và cún con, bé nào cũng khoẻ mạnh, không bị bất kỳ bệnh gì. Bạn để tầm 26 độ là ổn.
À, k nên chăm cún mẹ quá, vì cún mẹ ăn nhiều => thai quá to, sau sinh con khó. (Cũng có nhiều ng nói, chăm cún mẹ tốt, thì cún con mới to khoẻ. Điều này mình thấy cũng đúng, nhưng cá nhân mình k ủng hộ quan điểm này)

Cá nhân mình thì lại khuyên cho ở phòng có điều hoà. Bạn không để hơi lạnh thổi thẳng vào mặt cún là dc. Cún mẹ khoẻ, thì cún con mới khoẻ. Chứ để cún mẹ nóng => cún con trong bụng mẹ có thể chết. (Cún nhà mình đã từng bị)
Nhà mình có phòng riêng, bật điều hoà 24/24 cho cún. Cún mẹ và cún con, bé nào cũng khoẻ mạnh, không bị bất kỳ bệnh gì. Bạn để tầm 26 độ là ổn.
À, k nên chăm cún mẹ quá, vì cún mẹ ăn nhiều => thai quá to, sau sinh con khó. (Cũng có nhiều ng nói, chăm cún mẹ tốt, thì cún con mới to khoẻ. Điều này mình thấy cũng đúng, nhưng cá nhân mình k ủng hộ quan điểm này)
vâng ạ. nhà e thì không có điều kiện có phòng riêng điều hòa cho cún. e cho bé nằm phòng mát với 1 cái quạt có được không ạ. cún nhà em tầm 2 tuần nữa là đẻ rồi. cho e hỏi luôn là khi bé đẻ thì cần làm những gì ạ?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
vâng ạ. nhà e thì không có điều kiện có phòng riêng điều hòa cho cún. e cho bé nằm phòng mát với 1 cái quạt có được không ạ. cún nhà em tầm 2 tuần nữa là đẻ rồi. cho e hỏi luôn là khi bé đẻ thì cần làm những gì ạ?
Vậy phòng mát là dc rồi.
Bạn mua sẵn xilanh và 2 ống thuốc kích đẻ oxytocin. Bt, dùng 1 ống là đủ, mua 2 là để đề phòng bạn làm rơi vỡ.
mỗi ống giá khoảng 5k. Cẩn thận k lại bị ng bán chém nhé.

Vậy phòng mát là dc rồi.
Bạn mua sẵn xilanh và 2 ống thuốc kích đẻ oxytocin. Bt, dùng 1 ống là đủ, mua 2 là để đề phòng bạn làm rơi vỡ.
mỗi ống giá khoảng 5k. Cẩn thận k lại bị ng bán chém nhé.
mình tự tiêm được hả anh. Ma có bắt buộc phải tiêm ko a. A dạy e cách cắt rốn cho chó con được không ạ

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Cún nhà mình thì mình vẫn tự tiêm.
Bạn cắt, cách cuống rốn tầm 1.5cm
sau 3 ngày, rốn sẽ tự rụng nốt.

Cắt xa như vậy => nó sẽ k chảy máu đâu. Cùng lắm chỉ chảy 1 hoặc 2 giọt. Sau tầm 5p, nó sẽ tự hết
Anh cho e hỏi tí. Husky nhà e chua hnay dc 55 ngay roi. Bụng rất to rồi. E thấy nó bẩn vậy có tắm cho nó được không ạ. E sợ nó bẩn đẻ sợ con nó mắc bệnh

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Anh cho e hỏi tí. Husky nhà e chua hnay dc 55 ngay roi. Bụng rất to rồi. E thấy nó bẩn vậy có tắm cho nó được không ạ. E sợ nó bẩn đẻ sợ con nó mắc bệnh
Không tắm e nhé. Nếu bẩn, e lấy khăn ướt ấm lau lau bụng, để lúc cún con ti k bik bẩn. Chứ thời điểm này tắm, nó bị cảm cái, thì khổ cả mẹ lẫn con

Không tắm e nhé. Nếu bẩn, e lấy khăn ướt ấm lau lau bụng, để lúc cún con ti k bik bẩn. Chứ thời điểm này tắm, nó bị cảm cái, thì khổ cả mẹ lẫn con
Vâng ạ. Chiều nay e thấy nó cứ bồn chồn đứng ngồi không yên, thở mạnh không biết đêm nay có đẻ không anh. Hôm nay la được 55 ngày rồi tính từ lần phối cuối

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Vâng ạ. Chiều nay e thấy nó cứ bồn chồn đứng ngồi không yên, thở mạnh không biết đêm nay có đẻ không anh. Hôm nay la được 55 ngày rồi tính từ lần phối cuối
Rất có thể đẻ, vì mình cũng k bik đc chính xác, là nó đậu từ lần phối cuối hay lần phối đầu tiên.
Thấy nó thở dốc, cào ổ mạnh => thì cảnh giác nhé.
Đêm nay, xác định là canh e nó rồi ;))
Chuẩn bị sẵn thuốc kích đẻ, khăn khô, khéo, máy sấy đi nhé