• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cho mình hỏi chăm sóc mèo mẹ như thế nào trước và sau khi tách con

phuongtrav

Nhà mình có một bé mèo cái gần 2 tuổi, mới đẻ lứa thứ 2 xong. Bọn mèo con cũng được gần 2 tháng rồi, đã tìm được người nhận nuôi nhưng lại nhận cả đám cùng lúc. Mà lứa trước nó đẻ 5 con xong cho liền 1 lúc 4 con nên tối hôm í con mèo mẹ đi khắp nhà kêu gào thảm thiết lắm. Có cách nào làm cho mèo mẹ đỡ kêu gào hay đi lung tung tìm con ko?

Tiện thể, cho mình hỏi ngoài triệt sản ra thì còn cách nào để mèo cái ko đẻ nữa ko? Mình nghe nói còn có cách tiêm định kì hay uống thuốc gì đó, cách này có hiệu quả ko?
tks mấy bạn trc nha

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
co thuóc phá thai đó ban ma bạn cung tiêm luôn cho bạn 1 phát vi bạn ko cho nó đẻ mà

phuongtrav

nhưng mèo nhà mình đi chơi suốt ngày (chẳng nhẽ hôm nào đi chơi về cũng bắt tiêm thuốc), đến lúc chửa hơn một tháng thấy bụng to ms bít có bầu, vs lại phá thai thì hơi ác, mình mún tìm cách "diệt trừ hậu họa" từ trc khi nó có bầu

Beezy

Member
phuongtrav said:
nhưng mèo nhà mình đi chơi suốt ngày (chẳng nhẽ hôm nào đi chơi về cũng bắt tiêm thuốc), đến lúc chửa hơn một tháng thấy bụng to ms bít có bầu, vs lại phá thai thì hơi ác, mình mún tìm cách "diệt trừ hậu họa" từ trc khi nó có bầu
Triệt sản đi bạn. Cách này vừa làm cho mèo không đẻ nữa vừa làm thay đổi bản năng, tránh đi lung tung đỡ bị bắt mất/xe đụng... :good_job:
Còn mèo nhà bạn kêu gào tìm con thì một vài ngày nữa sẽ quên rồi hết thôi bạn! :gongxi-1: