• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cho mèo uống thuốc như thế nào ạ

biibii

mèo e tình nghi bị thiếu canxi. e có còn 2 viên canxi dành cho người thì liệu nó có cho mèo uống dc k ( thuốc viên nhộng nhé ) nều dc thì cho nò uống làm sao chứ e là e thầy đắng cả mèo lẫn thuốc :( :( . ai biết góp ý e nhé.

kiwi1106

Well-Known Member
Mèo nhà bạn có dấu hiệu gì? Viên canxi của bạn tên là gì? Bạn có thể ra mua Corbiere của trẻ con về cho bé uống, thuốc đó dạng nước nên sẽ hấp thụ dễ hơn. Buổi sáng sớm chịu khó cho mèo ra tắm nắng để bổ sung vitamin D. Khuyến khích mèo vận động nhiều, đừng nằm im một chỗ tình trạng thiếu canxi sẽ càng trầm trọng hơn. Chú ý thức ăn hàng ngày phải đủ chất. Mèo nhà bạn mấy tháng rồi?

biibii

mèo e tình nghi bị thiếu canxi. e có còn 2 viên canxi dành cho người thì liệu nó có cho mèo uống dc k ( thuốc viên nhộng nhé ) nều dc thì cho nò uống làm sao chứ e là e thầy đắng cả mèo lẫn thuốc :( :( . ai biết góp ý e nhé.

biibii

Mèo nhà bạn có dấu hiệu gì? Viên canxi của bạn tên là gì? Bạn có thể ra mua Corbiere của trẻ con về cho bé uống, thuốc đó dạng nước nên sẽ hấp thụ dễ hơn. Buổi sáng sớm chịu khó cho mèo ra tắm nắng để bổ sung vitamin D. Khuyến khích mèo vận động nhiều, đừng nằm im một chỗ tình trạng thiếu canxi sẽ càng trầm trọng hơn. Chú ý thức ăn hàng ngày phải đủ chất. Mèo nhà bạn mấy tháng rồi?
dạ mèo e nó bị liệt mất 2 chân sau phải dùng 2 chân trk kèo, bò đi ạ. mèo e dc 1 tháng rưỡi r và vẫn đang sống vs mẹ. thuốc con nhộng ghi CALCIUM-D3 ạ.

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn có thể cho uống nhưng mình ko phải bsty nên ko thể tư vấn liều lượng cho bạn. Nếu để yên tâm bạn có thể mua các loại bổ sung canxi dành riêng cho mèo, hoặc đi khám bác sĩ sẽ yên tâm hơn. Nhưng lưu ý ko tiêm vì mèo còn nhỏ.
Bạn làm theo những gì mình viết ở bài trước. Và nếu mèo nhà bạn vẫn còn đang bú mẹ thì bạn nên chú ý dinh dưỡng cho mèo mẹ phải đầy đủ + để ý xem mèo con có bú mẹ đủ ko, vì nhiều lúc đàn đông có những con yếu ko bú mẹ được. Bạn nên khẩn trương vì thiếu canxi rất nguy hiểm ở mèo con, để lại dị tật hoặc tử vong.