• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho hỏi hams gì đây vậy mọi người...

huynhthanhphong1010

YTC Developer
Tình hình là đang nuôi mấy pé mà k bít là loại gì...có pé cái muốn tìm ck mà k bít là ww hay camp nữa...các sư phụ cho mình bít với nhé!...
Đầu tiên là pé cái đang tìm chồng:

(có phải pé có bầu hum bạn...sao mình thấy nó bự zữ zạ)
Bé thứ 2 và 3 theo mình biết là sóc và trắng sọc đen nhưng k bít là camp hay ww nữa)

(nếu nhầm box thì MOd chuyển dùm e nha)

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
đã move qua đúng box , bé thứ 1 là abino - camp , bé trắng sọc là ww tại trắng sọc chỉ có ở ww thui , còn bé sóc chưa nhìn rõ nên mình chưa biết nữa...

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Bé đầu là abino camp,bầu hay chưa thì xem đếm từ hum nay đến 4-5 ngày nữa,thấy bụng ngang ra hay ko là biết (ko phải dữ là bầu,còn có ăn ún lắm,gần đẻ ún hết nguyên bình nc,r còn làm tổ dự trữ đồ nữa)
Cả 2 bé dưới là ww,các bé đẻ à? Thấy bé con kìa ^^

huynhthanhphong1010

YTC Developer
Kem_Ốc_Quế said:
Bé đầu là abino camp,bầu hay chưa thì xem đếm từ hum nay đến 4-5 ngày nữa,thấy bụng ngang ra hay ko là biết (ko phải dữ là bầu,còn có ăn ún lắm,gần đẻ ún hết nguyên bình nc,r còn làm tổ dự trữ đồ nữa)
Cả 2 bé dưới là ww,các bé đẻ à? Thấy bé con kìa ^^
umh..đang đẻ 4 nhóc..hj...mà mình thả chung con đực vào,thấy vẫn bt,chưa có hiện tượng ăn con..đc 4 ngày uj...liệu sau này nó có ăn con k bạn

huynhthanhphong1010

YTC Developer
toypoodle_123 said:
đã move qua đúng box , bé thứ 1 là abino - camp , bé trắng sọc là ww tại trắng sọc chỉ có ở ww thui , còn bé sóc chưa nhìn rõ nên mình chưa biết nữa...
Ủa..sao người bán nói mình pé thứ nhất là ww vậy bạn...pé có thêm 1 sọc nhỏ màu vàng trên lưng nữa

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
huynhthanhphong1010 said:
Ủa..sao người bán nói mình pé thứ nhất là ww vậy bạn...pé có thêm 1 sọc nhỏ màu vàng trên lưng nữa
ủa , pé có sọc vàng trên lưng ah bạn , trong hình nhìn k thấy , nếu pé có sọc vàng thì pé là ww trắng sọc vàng đó bạn

huynhthanhphong1010

YTC Developer
toypoodle_123 said:
ủa , pé có sọc vàng trên lưng ah bạn , trong hình nhìn k thấy , nếu pé có sọc vàng thì pé là ww trắng sọc vàng đó bạn
oh..vậy hả..pé có sọc nhưng hơi mờ...có khi nào pé là lai giữa camp và ww hum ta..mà cho mình hỏi kiếm pé đực camp về ghép cặp được hum

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
oh..vậy hả..pé có sọc nhưng hơi mờ...có khi nào pé là lai giữa camp và ww hum ta..mà cho mình hỏi kiếm pé đực camp về ghép cặp được hum
k có đâu bạn , trắng sọc vàng nhìu khi sọc mờ lắm á , giống pé Kem nhà mình nà , bé là ww rùi . Ko ghép vs camp dc nhé bạn , ww đực ghép với camp cái thì dc , còn ww cái ghép vs camp đực thì k dc nha bạn

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
umh..đang đẻ 4 nhóc..hj...mà mình thả chung con đực vào,thấy vẫn bt,chưa có hiện tượng ăn con..đc 4 ngày uj...liệu sau này nó có ăn con k bạn
Ko nên thả chung...Nếu bé ko ăn con thì cx sẽ đòi phối,bé cái sẽ ko tập trung chăm con mà sẽ lơ là,kiệt sức vì sắp đẻ thêm 1 lứa nữa...
Hix,ghép 4 ngày rồi sợ sắp có đàn nữa đó,tội bé lắm =(((((((((((((((((((
toypoodle_123 said:
k có đâu bạn , trắng sọc vàng nhìu khi sọc mờ lắm á , giống pé Kem nhà mình nà , bé là ww rùi . Ko ghép vs camp dc nhé bạn , ww đực ghép với camp cái thì dc , còn ww cái ghép vs camp đực thì k dc nha bạn
Trong trường hợp này là hình như ghép đc nhé e,trắng sọc là lai nên vẫn ok (Giống trường hợp bé ww ts nà,ghép vẫn đẻ ngon lành ^^)

Bé Xún

T.Viên Năng Động
Kem_Ốc_Quế said:
Ko nên thả chung...Nếu bé ko ăn con thì cx sẽ đòi phối,bé cái sẽ ko tập trung chăm con mà sẽ lơ là,kiệt sức vì sắp đẻ thêm 1 lứa nữa...
Hix,ghép 4 ngày rồi sợ sắp có đàn nữa đó,tội bé lắm =(((((((((((((((((((
Trong trường hợp này là hình như ghép đc nhé e,trắng sọc là lai nên vẫn ok (Giống trường hợp bé ww ts nà,ghép vẫn đẻ ngon lành ^^)
K dk đâu, đâu biết chắc bé lai hay k dk^^, tsv là ww, k nên mạo hiểm đâu. Lỡ xảy ra chuyển j thì sao@@