• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cho em hỏi về vấn đề ánh sáng khi nuôi hamster

chimlele40

mấy anh mấy chị cho em hỏi,khi nuôi hamster mình có thể dùng ánh sáng của bóng đèn để thay cho ánh sáng mặt trời được không?vì sắp tới em phải đi làm từ sáng đến 6h tối mới về,nhà thì đóng cửa kín cả ngày nên tối om,em sợ nếu thiếu ánh sáng thì mấy bé hamster nhà em sẽ bị bệnh :(( mấy anh chị tư vấn giùm em cách giải quyết với :(

hanoipetshop

YTC Developer
Hamster kiêng kỵ nóng, tuyệt đối không mang hams ra đường khi trời nắng nóng.

Ngoài tự nhiên hamster sống ở vùng hoang mạc sáng nóng đêm lạnh, và bé ngày ngủ đêm thức kiếm ăn nên có khả năng nhìn thấy trong bóng đêm và có khả năng chịu lạnh, tầm 18-22oC là nhiệt độ lý tưởng.

Vì thế nếu bạn bắt đèn để lấy ánh sáng thì không cần thiết, vì ban ngày bé toàn ngủ. Còn bắt thêm đèn để sưởi ấm khi trời thì cũng nên cân nhắc để xa xa phòng gần nóng quá bé sẽ sốt, thiếu nước, bệnh hoặc đột tử chết.

JunKi

Hamster kiêng kỵ nóng, tuyệt đối không mang hams ra đường khi trời nắng nóng.

Ngoài tự nhiên hamster sống ở vùng hoang mạc sáng nóng đêm lạnh, và bé ngày ngủ đêm thức kiếm ăn nên có khả năng nhìn thấy trong bóng đêm và có khả năng chịu lạnh, tầm 18-22oC là nhiệt độ lý tưởng.

Vì thế nếu bạn bắt đèn để lấy ánh sáng thì không cần thiết, vì ban ngày bé toàn ngủ. Còn bắt thêm đèn để sưởi ấm khi trời thì cũng nên cân nhắc để xa xa phòng gần nóng quá bé sẽ sốt, thiếu nước, bệnh hoặc đột tử chết.

vậy nếu chỗ mình ở là ba mươi mấy độ thì làm sao mà giữ dc nhiệt độ lý tưởng bi giờ hả bạn?