• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho em hỏi đây có phải là giống Japanese Spitz không

Status
Không mở trả lời sau này.

luckyboy_103

Nhà em vừa được cho một chú chó nhưng không biết nó là giống gì, sau một hồi tra trên mạng thì em thấy nó giống giống Japanese Spitz nhưng không biết có đúng không, mọi người xem hộ em với ạ :D

luckyboy_103

em cám ơn ạ :D được cho nhưng không có giấy tờ gì, em chả biết xuất xứ của nó ntn nữa t_T tiềm phòng tiêm phiếc cũng không biết luôn, hx. Lúc được cho chỉ kèm theo 1 lọ thuốc kháng sinh mà mỗi tuần nhỏ 5 giọt cho nó thôi :D

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
luckyboy_103 said:
em cám ơn ạ :D được cho nhưng không có giấy tờ gì, em chả biết xuất xứ của nó ntn nữa t_T tiềm phòng tiêm phiếc cũng không biết luôn, hx. Lúc được cho chỉ kèm theo 1 lọ thuốc kháng sinh mà mỗi tuần nhỏ 5 giọt cho nó thôi :D
Bạn thử hỏi lại ng` cho xem bé bn tuổi rùi nhé ^^
Nếu > 1 năm =>> Ko cần tiêm nữa, chỉ cho ún thuốc giun
Nếu < 1 năm =>> Cần đi tiêm ngay, nếu suýt soát 8-9th thì thôi, dưới là ra cửa hàng hỏi tư vấn nhé ^^

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
luckyboy_103 said:
giấy tờ thì ko cần đâu bạn à, đưa em nó đi xổ giun đi nhá , nếu em nó chưa dc 1 tuổi thì cho đi chích dại vs care cho chắc ăn , bé nì trông ko giống chó Trung Quốc nên chắc em nó là chó đẻ VN á , nguồn gốc OK . Bạn sướng thế , chắc thân nhau lắm mới dc tặng 1 em pom đó , chứ em pom mà đẹp như em này người ta bán rẻ phải ít nhất 6tr á bạn . Chúc bé luôn mạnh khỏe , ú na ú nần nha

Status
Không mở trả lời sau này.