• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chia buồn với mình nào các bạn ơi!Hic Hic

Gia Long

Member
Oa oa, hamster của mình chạy mất rùi :khoc_nhung_ko_chiu_thua: ,buồn quá,bạn nào biết cách tìm thì giúp mình với,mình lại sắp phải mua 2 bé mới,định mua vàng chanh cái và bò sữa đực,có được không?các bạn giúp mình với nhé!!!!Cám ơn các bạn nhìu!!! :sadcorner:

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
thứ 1 : cách tìm pé
+ tìm trong kẹt tủ, nhà tắm, những chỗ có góc, tối tối và có đồ cho pé duy trì sự sống ( như nhà tắm có nước đó)
+ buổi tối , 12h tắt đèn, rải thức ăn ở 1 góc trong phòng , để giấy bạc ( hay dùng gói đồ ăn á) xung quanh, ngồi canh... Pé sẽ ngửi thấy mùi đồ ăn và mò đến ăn , khi pé đi trên lớp giấy bạc sẽ tạo thành tiếng , bạn chỉ cần bật đèn lên, và bắt ...
thứ 2 : về việc ghép cặp
+ tốt nhất là ghép cùng giống , mà nếu không ghép cùng giống thì chỉ dc ghép ww đực và camp cái, mà bạn là camp đực và ww cái , ko dc nhá => hams mẹ khó sinh, baby dễ die, yếu, dễ bị dị tật.....

Gia Long

Member
toypoodle_123 said:
thứ 1 : cách tìm pé
+ tìm trong kẹt tủ, nhà tắm, những chỗ có góc, tối tối và có đồ cho pé duy trì sự sống ( như nhà tắm có nước đó)
+ buổi tối , 12h tắt đèn, rải thức ăn ở 1 góc trong phòng , để giấy bạc ( hay dùng gói đồ ăn á) xung quanh, ngồi canh... Pé sẽ ngửi thấy mùi đồ ăn và mò đến ăn , khi pé đi trên lớp giấy bạc sẽ tạo thành tiếng , bạn chỉ cần bật đèn lên, và bắt ...
thứ 2 : về việc ghép cặp
+ tốt nhất là ghép cùng giống , mà nếu không ghép cùng giống thì chỉ dc ghép ww đực và camp cái, mà bạn là camp đực và ww cái , ko dc nhá => hams mẹ khó sinh, baby dễ die, yếu, dễ bị dị tật.....
híc vậy mà mình không biết ,suýt thí chết rùi,cám ơn bạn nhiều nha!!!! :clapping:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Gia Long said:
ơ nhưng mà mình tưởng ghép cùng giống thì sẽ dễ bị dị tật chứ nhỉ???
Cùng huyết thống như là mẹ - con hoặc chị - em, thì mới dễ bị dị tật.
Còn cùng giống tức là cùng loài, cùng chủng loại thì bt thôi :D.

Gia Long

Member
Bobeouuu said:
Cùng huyết thống như là mẹ - con hoặc chị - em, thì mới dễ bị dị tật.
Còn cùng giống tức là cùng loài, cùng chủng loại thì bt thôi :D.
nhưng làm thế nào để phân biệt chúng ko phai chị em bây giờ??/mình mua bò sữa vàng + bò sữa xám/tím có dc không nhỉ???

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Gia Long said:
nhưng làm thế nào để phân biệt chúng ko phai chị em bây giờ??/mình mua bò sữa vàng + bò sữa xám/tím có dc không nhỉ???
Mua 2 con ở hai chỗ khác nhau thì khỏi phải lo :D.
Vàng + xám tím là hai màu lông khác nhau nên chắc ko có vụ đồng huyết đâu :D.

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
Gia Long said:
ơ nhưng mà mình tưởng ghép cùng giống thì sẽ dễ bị dị tật chứ
ghép đồng huyết, cận huyết, nghĩa là chung ông bà cha mẹ mới bị dị tật bạn ^^ còn ghép cùng giống là điều nên làm nhá
ps anh Bobeouuu : em nghĩ chung 1 bầy camp cũng có thể cùng có vàng, xám tím ^^