• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chế độ ăn của chó đi kiết như thế nào ?

PboySeiki

Lớp trưởng
Chó fox nhà mình đi kiết 2 hôm nay rồi, hôm qua đến h đi bsty tiêm 3 lần rồi, bà bs bảo khi nào khỏi hẳn thì ngưng tiêm, nên cho nó ăn gì là tốt nhất và nhanh khỏi,ngày ăn bao nhiêu lần,nó 0 chịu ăn uống gì cả. Mình thấy trên mấy diễn đàn bảo cho nó uống nước của cây nhọ nồi và men tiêu hóa vậy có đúng không. Rất mong câu trả lời từ các bạn. ( Nguyên nhân chó đi kiết là do ăn quá nhiều thịt và xúc xích)

Bạn mua cháo dinh dưỡng hay nấu cháo có rau với thịt chó nó ăn là, rán làm sao cho nó ăn hết là được rồi , cho ăn rau nhju` nhju` 1 chút. Hình như chó ko nên cho ăn xúc xích thì phải( cái này m` ko chắc lắm có j` bạn hỏi thêm nha)

PboySeiki

Lớp trưởng
Bạn mua cháo dinh dưỡng hay nấu cháo có rau với thịt chó nó ăn là, rán làm sao cho nó ăn hết là được rồi , cho ăn rau nhju` nhju` 1 chút. Hình như chó ko nên cho ăn xúc xích thì phải( cái này m` ko chắc lắm có j` bạn hỏi thêm nha)

Mấy hôm nay mình có nấu cháo loãng lấy nước cho em nó cầm hơi

Mấy hôm nay mình có nấu cháo loãng lấy nước cho em nó cầm hơi

Uh bạn ko nấu dc thi mua chao dinh duong loai co rau voi thit đó, Có 1 số loại rau ko dùng cho chó đâu nha ban.Rau mà m` thuong cho chó nha m` an như là:cà rốt banh nhuyển với cháo or là trộn cơm, canh cải,..Nhớ là chó cắm với :hành, tỏi,tiu,ớt nha.Chúc nhok nhà bạn mau mau khỏe bệnh

PboySeiki

Lớp trưởng
Uh bạn ko nấu dc thi mua chao dinh duong loai co rau voi thit đó, Có 1 số loại rau ko dùng cho chó đâu nha ban.Rau mà m` thuong cho chó nha m` an như là:cà rốt banh nhuyển với cháo or là trộn cơm, canh cải,..Nhớ là chó cắm với :hành, tỏi,tiu,ớt nha.Chúc nhok nhà bạn mau mau khỏe bệnh

Thanks bạn nhiều nha :gongxi-1: Hy vọng là nó sẽ ổn